Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
LXD

Tìm hiểu giúp tại sao?

Các bài được khuyến nghị

Chào các Bác!

Tôi có 1 file CAD, có dung lượng >1Mb, nhưng tôi seclect thì không có đối tượng nào trong đó cả. Khi tôi zip lại thì dung lượng của file zip chỉ còn 0.177Mb.

Nhờ các Cao thủ tìm giúp nguyên nhân ạ. Cảm ơn nhiều.

Tôi đã up file, đường dẫn dưới đây.

http://www.cadviet.com/upfiles/15.zip

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình nghĩ dung lượng trong bản vẽ là do các block, textstyle, dímstyle tạo nên. Nếu bạn dùng lệnh PU để dọn bản vẽ thì dung lượng của nó còn rất bé. ai có cao kiến gì không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các Bác!

Tôi có 1 file CAD, có dung lượng >1Mb, nhưng tôi seclect thì không có đối tượng nào trong đó cả. Khi tôi zip lại thì dung lượng của file zip chỉ còn 0.177Mb.

Nhờ các Cao thủ tìm giúp nguyên nhân ạ. Cảm ơn nhiều.

Tôi đã up file, đường dẫn dưới đây.

http://www.cadviet.com/upfiles/15.zip

trong file co 1 table tên legend , khi purge và save lại thì chỉ còn 267kb thôi, chắc tại cái đó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình nghĩ dung lượng trong bản vẽ là do các block, textstyle, dímstyle tạo nên. Nếu bạn dùng lệnh PU để dọn bản vẽ thì dung lượng của nó còn rất bé. ai có cao kiến gì không?

Cảm ơn Bác, Tôi đã Purge roài, xóa layer, Dim (hiện vẫn còn 1 dim không xóa được), Stype (có 2 stype cũng không xóa được nốt).

Nhờ các Bác a.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trong file co 1 table tên legend , khi purge và save lại thì chỉ còn 267kb thôi, chắc tại cái đó.

Chào Bác q288

Tôi không tìm thấy cái table nào cả. Tôi đã purge all rồi ạ,sao lại còn bảng ạ???

Nhờ Bác chỉ rõ hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào Bác q288

Tôi không tìm thấy cái table nào cả. Tôi đã purge all rồi ạ,sao lại còn bảng ạ???

Nhờ Bác chỉ rõ hơn.

mình thấy cái này.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình thấy cái này.

Tôi Purge nó đi rồi, mà nó vẫn hơn 1 Mb, thậm chí dung lượng còn bị tăng lên.

Tiếp theo, Tôi chỉ Pan với Zoom thôi, mà khi save lại, dung lượng lại tiếp tục tăng.

Nhờ Các Bác giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiếp theo, Tôi chỉ Pan với Zoom thôi, mà khi save lại, dung lượng lại tiếp tục tăng.

Nhờ Các Bác giúp đỡ.

trước khi purge bạn thử audit một lần xem . tôi cũng làm và nó còn có 267 Kb thui mà .

good luck !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trước khi purge bạn thử audit một lần xem . tôi cũng làm và nó còn có 267 Kb thui mà .

good luck !

Cảm ơn Bác đã xem giúp.

Nhưng thực sự là tôi không hiểu. Tôi chạy AUDIT -> YES. Sau đó PURGE -> ALL, SAVE -> Dung lượng File tăng lên, giờ là 1.3Mb roài.

Liệu có nguyên nhân gì khác nữa không? Virut chẳng hạn ạ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chưa mở bản vẽ của anh nhưng em đoán bản vẽ có nhiều nét trùng nhau .Sau PU anh thử thêm cách sau xem:

Express => Modify => Delete duplicate objects => Chọn tất cả các đối tượng vẽ => Enter để xoá các nét vẽ trùng nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chưa mở bản vẽ của anh nhưng em đoán bản vẽ có nhiều nét trùng nhau .Sau PU anh thử thêm cách sau xem:

Express => Modify => Delete duplicate objects => Chọn tất cả các đối tượng vẽ => Enter để xoá các nét vẽ trùng nhau.

Bản vẽ này không có một nét nào cả. mình cũng Pu sau đó dung lượng chỉ còn 261kb mà thôi. trường hợp cua ban thì pó tay thôi. :s_dead:

PS: Mình sdụng cad 2007

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ Các Bác giúp đỡ.

bạn xài acad mấy , mình thấy hình như acad 2000 thì phải. Khi purge có hiện lên cái bảng như trên ko??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn Bác đã xem giúp.

Nhưng thực sự là tôi không hiểu. Tôi chạy AUDIT -> YES. Sau đó PURGE -> ALL, SAVE -> Dung lượng File tăng lên, giờ là 1.3Mb roài.

Liệu có nguyên nhân gì khác nữa không? Virut chẳng hạn ạ???

quái thiệt , tìm hoài hông thấy block , hay thứ gì khác sau khi purge .

restart máy lại thừ chưa bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quái thiệt , tìm hoài hông thấy block , hay thứ gì khác sau khi purge .

restart máy lại thừ chưa bạn

Cảm ơn các Bác đã xem giúp.

Bác Ha Anh ạ: Bác xem lại bản vẽ, Ctrl+A thì không seclect được đối tượng nào cả.

Bác Xuan Tran15 ạ: Bác đang dùng CAD Vesion nào ạ? Bác mô tả chi tiết Bác Pu nó ntn được không ạ? Cám ơn Bác nhiều.

Bác q288 ạ: Tôi đang dùng CAD Civil 2008, thực hiện lệnh Pu cũng ra bảng, và pu cho đến khi không còn dấu cộng "+" trong các đầu mục thì thôi a.

Bác miennui tomo3D : Tôi đang gặp vấn đề từ mấy ngày nay rồi ạ, hi` tắt máy mấy lầm roài.

Có 1 trục trặc rất lớn là mỗi lần tôi mở ra xem, thử lung tung (không vẽ thêm đối tượng), rồi save vào, là dung lượng lại tăng lên ạ.

Tôi hết cách rồi, nhờ các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo hướng dẫn của Bác tomo3D, Tôi thực hiện lệnh AUDIT, nhưng thấy vẫn không có chuyện gì xảy ra, dung lượng file vẫn tăng lên, mặc dù có báo số đối tượng được sử lý. Tôi đã chạy thử trên file mới tạo Drawing1, và thấy có khác nhau về thông số, tôi chụp ảnh lại để so sánh, nhờ các bác xem ảnh so sánh theo đường dẫn ở dưới ạ.

Cảm ơn các Bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn các Bác đã xem giúp.

Bác Ha Anh ạ: Bác xem lại bản vẽ, Ctrl+A thì không seclect được đối tượng nào cả.

Bác Xuan Tran15 ạ: Bác đang dùng CAD Vesion nào ạ? Bác mô tả chi tiết Bác Pu nó ntn được không ạ? Cám ơn Bác nhiều.

Bác q288 ạ: Tôi đang dùng CAD Civil 2008, thực hiện lệnh Pu cũng ra bảng, và pu cho đến khi không còn dấu cộng "+" trong các đầu mục thì thôi a.

Bác miennui tomo3D : Tôi đang gặp vấn đề từ mấy ngày nay rồi ạ, hi` tắt máy mấy lầm roài.

Có 1 trục trặc rất lớn là mỗi lần tôi mở ra xem, thử lung tung (không vẽ thêm đối tượng), rồi save vào, là dung lượng lại tăng lên ạ.

Tôi hết cách rồi, nhờ các bác.

Bác up cái file đó đi , up toàn bộ lên , anh em sẽ chỉnh sửa , up lên lại cho bác rồi bác lại trả nó về chổ cũ , nếu bác mà bị nhiều file giống vậy thì cài lại cad thử .

không trực tiếp nên cũng khó biết lắm vì ai mở lên pu cũng đưọc .

Hi . bác thấy mình nói thế ổn không , Ok thì cứ đưa lên .

File bác đưa lên chẳng có gì , nó là ntn mà quan trọng thế , bác có thể rõ ràng lên một tí đễ dễ hiểu hơn đưọc không .

Mình dùng Zwcad , cả auto Cad mà file đó vẫn pu ngon lắm bác ạ! :s_dead:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn Bác tomo3D, trong bản vẽ cũng chẳng có nội dung gì "quạn trọng" đâu ạ, hi`.

Tôi mới phát hiện ra 1 điều:

+ Save As bản vẽ về CAD 2007 thì dung lượng là 0.306Mb

+ Save As bản vẽ về CAD 2000 thì dung lượng là 1.249Mb

+ Save As bản vẽ về CAD 2000dxf thì dung lượng là 1.989Mb

Nhờ các Bác giải thích giúp tại sao lại khác nhau được không ạ?

Thanks các Bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác up cái file đó đi , up toàn bộ lên , anh em sẽ chỉnh sửa , up lên lại cho bác rồi bác lại trả nó về chổ cũ , nếu bác mà bị nhiều file giống vậy thì cài lại cad thử .

không trực tiếp nên cũng khó biết lắm vì ai mở lên pu cũng đưọc .

Hi . bác thấy mình nói thế ổn không , Ok thì cứ đưa lên .

File bác đưa lên chẳng có gì , nó là ntn mà quan trọng thế , bác có thể rõ ràng lên một tí đễ dễ hiểu hơn đưọc không .

Mình dùng Zwcad , cả auto Cad mà file đó vẫn pu ngon lắm bác ạ! :s_dead:

Bác up cái file đó đi , up toàn bộ lên....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác up cái file đó đi , up toàn bộ lên....

Cảm ơn Bác haanh đã quan tâm!

Theo Tôi thì câu trả lời có lẽ là do Version CAD.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo