Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
khaosat2009

Lisp sửa lỗi trên cad

Các bài được khuyến nghị

khaosat2009    10

Mình sử dụng bản vẽ các thửa đất

Có nhiều đường nét trùng nhau, gần kề nhau qúa, không kép kín và thừa ra chút ít trên một lớp và khác lớp.Mình muốn các anh giúp cho lisp sửa lổi trên

Mong được giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tnmtpc    206
Sửa lổi trên là lỗi gì thế bạn? bạn có thể nói rõ ra hơn được ko hoặc up file lên cho mọi người xem.

Theo mình hiểu là bạn muốn xoá những đường "nằm đè" và "cắt gọt" bớt những phhần đường thừa, "thêm" vào những đường thiếu ấy chứ gì?

Giống như lệnh Cleanup trong Acad Map í. Xoá các đối tượng bản sao (trùng nhau) , sửa lỗi bắt chưa tới: line (tức cạnh thửa đất) lẽ ra nối tới đỉnh thửa nhưng lại hở ra một chút; sửa lỗi bắt thừa: line vượt quá đỉnh thửa một chút; Xoá bỏ những đối tượng ngắn (rác): ví dụ xoá bỏ tất cả các đối tượng có độ dài nhỏ hơn 0.01 đơn vị bản vẽ... Phải vậy Ko Khaosat2009 ?

Các động tác này là làm sạch bản vẽ trước khi bắt đầu thành lập bản đồ địa chính đấy. Các bác viết lisp này đi, hữu dụng lắm đấy. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khaosat2009    10
Giống như lệnh Cleanup trong Acad Map í. Xoá các đối tượng bản sao (trùng nhau) , sửa lỗi bắt chưa tới: line (tức cạnh thửa đất) lẽ ra nối tới đỉnh thửa nhưng lại hở ra một chút; sửa lỗi bắt thừa: line vượt quá đỉnh thửa một chút; Xoá bỏ những đối tượng ngắn (rác): ví dụ xoá bỏ tất cả các đối tượng có độ dài nhỏ hơn 0.01 đơn vị bản vẽ... Phải vậy Ko Khaosat2009 ?

Các động tác này là làm sạch bản vẽ trước khi bắt đầu thành lập bản đồ địa chính đấy. Các bác viết lisp này đi, hữu dụng lắm đấy. Thanks

Ok đúng như ý mình muốn rồi đó bạn. Bạn và các anh có thể giúp mình nha.

Rất cám ơn các bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khaosat2009    10

Các động tác này là làm sạch bản vẽ trước khi bắt đầu thành lập bản đồ địa chính đấy

Mình xin up lên file và nhũng vòng tròn là những vấn đề cần chỉnh sửa

http://www.cadviet.com/upfiles/sloi.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo