Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
trungphuong145

lisp nội suy lưới ô vuông

Các bài được khuyến nghị

e làm bên trắc địa nên cần nội suy lưới ô vuông, công việc kl rất lớn, mong được các anh chị dúp đỡ

e có file dạng như sau, cần nội suy cao độ cho các mắt lưới ô vuông

tks anh chị.

http://www.mediafire.com/download/l0ened2986ilw4k/Drawing2.dwg

• Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không biết bác làm bên trắc đạc có sử dụng TOPO ko, nếu dùng topo bác chỉ cần xây dựng tập điểm theo mô hình lưới tam giác, sau đó chỉ viêc tick vào các mắt lưới ô vuông là topo sẽ tự nội suy cho bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tk bác, e cũng rất rành topo và no va, n nhiều lúc nó ha bị lối, topo nội suy sai, có n lúc làm bên thi công người ta soi từng điểm nên cũng vất vả lắm bác

Hề hề hề,

Lisp chỉ là công cụ để thực hiện việc nội suy. Còn nguyên tắc nội suy thì bạn phải lựa chọn. Để có lisp phù hợp bạn cần nêu ra nguyên tắc nội suy mà bạn cần dùng, từ đó người làm lisp mới viết được chứ. Bạn cũng hiểu là có nhiều nguyên tăc nội suy khác nhau và cho các kết quả với độ chính xác khác nhau. Do đó nếu người làm lisp tự bịa ra một nguyên tắc nội suy nào đó có thể sẽ không phù hợp với điều bạn cần. Bạn hãy lưu ý điều này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào có bộ lisp tính khối lượng và vẽ mặt cắt không cho em xin với.

Cảm ơn các bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Thực ra bài toán khó nhất ở đây là dựng được các đường đồng mức dựa trên các điểm đã có. Nguyên tắc dựng các đường này ra sao , do mình không phải dân trắc địa , giao thông hay bản d962 gì đó nên chưa hiểu. Ai đó có thể giải thích điều này không???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Thực ra bài toán khó nhất ở đây là dựng được các đường đồng mức dựa trên các điểm đã có. Nguyên tắc dựng các đường này ra sao , do mình không phải dân trắc địa , giao thông hay bản d962 gì đó nên chưa hiểu. Ai đó có thể giải thích điều này không???

Để vẽ các đường đồng mức trước hết người ta dựng 1 mạng lưới tam giác Delauney qua các điểm mia (và đây chính là v/đ khó nhất). Trên cơ sở lưới tam giác đã có sẽ dựng  các đường đồng cao độ trong mỗi tam giác và từ đó nối các đường đồng mức này lại đó Bạn.

https://www.facebook.com/huy.duongtrung/videos/575772302606611/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay