Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lyminhhai

Em đau đầu vì cái vụ hatch này quá

Các bài được khuyến nghị

Máy của iem mỗi lần mở bản vẽ ra phải gõ lệnh fill/on thì mới hatch được, hôm nay đang ngồi làm thì bị mất điện, sau khi mở lại bản vẽ thì tất cả các nét hatch đều mất hết, không làm sao lấy lại được, công sức em làm mấy ngày, mai em phải nộp hồ sơ cho sếp rồi, có cao thủ nào biết làm ơn giúp em với, em xin cảm ơn rất rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trước tiên anh thử xem có Layer nào bị khoá ko?

Sau đó anh Vào thư mục Temp trong ổ C, tìm File có đuôi BAK được ghi lại ở thời điểm gần nhất > Đổi đuôi BAK = DWG sẽ cứu vãn được ít nhiều.

Tools > Options >Files > Automatic Save File location > Anh sẽ biết được đường dẫn từ ổ C tới thư mục Temp có chứa File có đuôi BAK.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tools > Options >Files > Automatic Save File location > Anh sẽ biết được đường dẫn từ ổ C tới thư mục Temp có chứa File có đuôi BAK.

Mình đã kiểm tra không có layer nào bị tắt, sau khi bị mất mình cũng đã sử dụng file .bak để phục hồi nhưng vẫn không được, tóm lại là chẳng thấy kí rì cả :s_dead: làm thế nào bây giờ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Máy của iem mỗi lần mở bản vẽ ra phải gõ lệnh fill/on thì mới hatch được, hôm nay đang ngồi làm thì bị mất điện, sau khi mở lại bản vẽ thì tất cả các nét hatch đều mất hết, không làm sao lấy lại được, công sức em làm mấy ngày, mai em phải nộp hồ sơ cho sếp rồi, có cao thủ nào biết làm ơn giúp em với, em xin cảm ơn rất rất nhiều.

sau khi fill/on bạn thử regen xem sao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã kiểm tra không có layer nào bị tắt, sau khi bị mất mình cũng đã sử dụng file .bak để phục hồi nhưng vẫn không được, tóm lại là chẳng thấy kí rì cả :s_dead: làm thế nào bây giờ?

sau khi fill/on bạn thử regen xem sao.

Hãy làm theo cách của bạn q288

ACAD của bạn chắc cũng dính ACAD.LSP rồi, không hiểu tại sao dạo này có rất nhiều bạn phản ánh ACAD bị nhiễu sâu ACAD.LSP

Bạn thử làm theo hướng dẫn của topic này xem

CADViet antivirus

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo