Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
optimism

Hạ thấp chiều cao của nhà xuống?

Các bài được khuyến nghị

Các tiền bối cho em hỏi một chút ... Em đang vẽ một ngôi nhà 2 tầng mỗi tấng cao 4100mm giờ em muốn cho thấp mỗi tầng xuống còn 3100 để xây thêm một tầng nữa. Vì đang học vẽ nên em chưa biết hết lệnh, nếu vẽ lại thì lâu lắm, các tiền bối chỉ cho em dùng lệnh nào để kéo thấp mỗi tầng xuống một mét mong được hướng dẫn tận tinh . Cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các tiền bối cho em hỏi một chút ... Em đang vẽ một ngôi nhà 2 tầng mỗi tấng cao 4100mm giờ em muốn cho thấp mỗi tầng xuống còn 3100 để xây thêm một tầng nữa. Vì đang học vẽ nên em chưa biết hết lệnh, nếu vẽ lại thì lâu lắm, các tiền bối chỉ cho em dùng lệnh nào để kéo thấp mỗi tầng xuống một mét mong được hướng dẫn tận tinh . Cảm ơn nhiều

Anh dùng lệnh Stretch : Gõ lệnh trước chọn đối tượng sau hoặc ngược lại chọn đối tượng trước hoặc sau tùy. Thông thường có nhiều đối tượng vẽ ta gõ lệnh trước, chọn đối tượng sau sẽ nhanh hơn.

Lưu ý ko giống như thực hiện lệnh Copy, Move, chọn đối tượng thế nào cũng được. Với lệnh Stretch anh phải chọn đối tuợng theo :

Bắt điểm đầu tiên ở bên phải đối tượng rồi di chuột hướng lên trên hoặc xuống dưới tùy ý. Với hình vẽ căn nhà cao 4100, muốn cho nó thấp còn 3100 khi chon đối tượng anh bấm chuột vào điểm ở bên phải cách nền cốt 0 khoảng 100 đến 200 sau đó anh di chuột theo góc 45 độ bao hết độ cao 4100 của nhà để chọn đối tượng >gõ lệnh Stretch rồi bắt một điểm bất kỳ sau đó kéo chuột xuống phía dưới và nhập giá trị 1000 > Enter > xong.

Tham khảo các bài viết:

http://www.cadviet.com/sub/hsearch.php?cx=...;sa=Search#1057

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay