Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
duonghung1210

Cho em hỏi thêm về lệnh in bang Mplot.vlx của bác Hoành!!!

Các bài được khuyến nghị

Em đang dùng Mplot.vlx của bác Hoành để in nhưng gặp phải tình huống sau, loay hoay mãi chưa làm j được!!! mong mọi người chỉ giáo!

Như thế này ạ!!!

1) bản vẽ cần in có tỉ lệ không chuẩn, bị Scale lung phung phèng- Vì vậy phải in ở chế độ "Fit to paper", nhưng khi in bằng "Mplot.vlx" thì không chọn được cái này!! :s_dead:

đây là ảnh preview... của bản vẽ :

http://www.cadviet.com/upfiles/in_bang_MPL.bmp

http://www.cadviet.com/upfiles/sua_lenh_MPL.bmp

2) Em muốn canh trái bản vẽ, giá trị Plot offset: x=5, y=0 thì "Mplot.vlx" có làm được không ạ?

Cảm ơn các bác trước :s_dead: :s_dead: :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nguyen Hoanh    4.524
hixxxxxxx, help. Vấn đề này nói nhiều rùi nhưng em dã đọc tất cả topic ve "mplot" nhưng không giải quyết được. Mọi người cố gằng giúp em vụ này hé!!!

MPlot luôn xem biên ngoài cùng là khổ giấy. Bạn đang quan niệm khung ngoài cùng là khung tên, vì vậy MPLOT không làm được như bạn mong muốn. Bạn hãy vẽ ra ngoài khung tên của bạn một khung nữa, đại diện cho biên tờ giấy, MPlot sẽ in đúng.

MPlot được viết ra để hướng đến cách quan niệm bản vẽ chuyên nghiệp, trong cách đó không có chỗ cho scale to fit. Bạn hãy cố gắng vẽ chuẩn, không phải là để MPlot in đúng mà để cho những người khác khi nhận bản vẽ của bạn thấy rằng bạn là một người chuyên nghiệp.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
MPlot luôn xem biên ngoài cùng là khổ giấy. Bạn đang quan niệm khung ngoài cùng là khung tên, vì vậy MPLOT không làm được như bạn mong muốn. Bạn hãy vẽ ra ngoài khung tên của bạn một khung nữa, đại diện cho biên tờ giấy, MPlot sẽ in đúng.

MPlot được viết ra để hướng đến cách quan niệm bản vẽ chuyên nghiệp, trong cách đó không có chỗ cho scale to fit. Bạn hãy cố gắng vẽ chuẩn, không phải là để MPlot in đúng mà để cho những người khác khi nhận bản vẽ của bạn thấy rằng bạn là một người chuyên nghiệp.

em xin ghi nhận nhưng khổ lỗi bây h đâu có làm một mình được còn những người khác, họ không vẽ đúng tỉ lệ, mô ly phê lung tung, nhưng hồ sơ vẫn phải giao, em không thể ngồi chỉnh tir leej từng bản vẽ được! :s_dead: :s_dead: :s_dead:

dù sao cũng cảm ơn bác nhiều!!! :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo