Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhloan

Làm cách nào để lấy các chi tiết máy.

Các bài được khuyến nghị

Mình muốn lấy các chi tiết cơ khí theo tiêu chuẩn như: Bánh răng, Ổ lăn... trong thư viện của Mechanical hoặc Inventor nhưng không biết cách làm thế nào. Xin các huynh muội chỉ giáo. Đa tạ, đa tạ :s_dead:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình muốn lấy các chi tiết cơ khí theo tiêu chuẩn như: Bánh răng, Ổ lăn... trong thư viện của Mechanical hoặc Inventor nhưng không biết cách làm thế nào. Xin các huynh muội chỉ giáo. Đa tạ, đa tạ :bigsmile:

trong inv thì mình chưa thử như cách bạn hỏi

Nhưng như trong cád thì mình làm là sử dụng một độ dài "vd đường kính của một chi tiết, như ốc hoặc bulong thực mà mình vẽ trên bản vẽ.căn cứ vào đó mình scale theo tỉ lệ......tạm gần như đúng"

-bạn thử dung coi. mình cũng đợi xem pro khác kiến giải gì về vđ này,,,,,,??????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình muốn lấy các chi tiết cơ khí theo tiêu chuẩn như: Bánh răng, Ổ lăn... trong thư viện của Mechanical hoặc Inventor nhưng không biết cách làm thế nào. Xin các huynh muội chỉ giáo. Đa tạ, đa tạ :bigsmile:

Mechanical : Thư viện chi tiết máy nằm trong Menu Contents (2D/3D)

VD: Content - 2D - srew - xuất hiện bảng các tiêu chuẩn (Iso, Jis, Din.....) - chọn TC mà bạn cần - xuất hiện 1 loạt các chủng loại bulông - ... bạn tiếp tục chọn loại bulông - size (VD : M10, ..) - tiếp tục làm theo hướng dẫn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo