Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xedaptan

Mở bản vẽ!

Các bài được khuyến nghị

Em mở bản vẽ bằng ctrt+0 không được là sao ạ.Giúp em!

Bạn mở bằng ctrl+o(Chử O) mới được bạn à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nếu bạn không thể mở bằng ctr+o thì bạn thử đánh lệnh FILEDIA sau đó thay đổi biến lại bằng 1.Là mở ngon lành thôi mà.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

[/quote

Bác này vào Cadviet để chém gió à!Nếu tôi viết đúng thì bác có sửa được cho em không.Không làm được thì đừng í kiến nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu bạn không thể mở bằng ctr+o thì bạn thử đánh lệnh FILEDIA sau đó thay đổi biến lại bằng 1.Là mở ngon lành thôi mà.

Cảm ơn bác.Ok em làm được rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có 1 file CAD tự dưng không mở được. Khi mở thì báo lỗi như sau:Unable to open this drawing. It contains incorrect or corrupted infomation. The RECOVER command may be able to restore undamaged material from this drawing. Xin các cao thủ chỉ giùm lỗi này và cách để có thể mở lại file trên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có 1 file CAD tự dưng không mở được. Khi mở thì báo lỗi như sau:Unable to open this drawing. It contains incorrect or corrupted infomation. The RECOVER command may be able to restore undamaged material from this drawing. Xin các cao thủ chỉ giùm lỗi này và cách để có thể mở lại file trên.

bạn thử đánh lệnh Recover sau đó tìm đường dẫn tới bản vẽ và mở lại nhé.Sau đó dùng lệnh lệnh audit để dò lại lỗi của bản vẽ nhé.Nếu vẫn chưa được thì bạn thử up file lên đây để anh em xem thế nào nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank you very much!!!...i love you :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình có 1 bản vẽ không sao mở được. Khi mở thông báo lỗi như sau http://www.cadviet.com/upfiles/2/cad1.jpg . Mình gõ lệnh Recover thì một phần bản vẽ được khôi phục, nhưng 1 phần vẫn bị mất. Mong được sự giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có 1 bản vẽ không sao mở được. Khi mở thông báo lỗi như sau http://www.cadviet.com/upfiles/2/cad1.jpg . Mình gõ lệnh Recover thì một phần bản vẽ được khôi phục, nhưng 1 phần vẫn bị mất. Mong được sự giúp đỡ.

Bạn phải up file cad cụ thể thì anh em mới có thể dễ dàng hơn trong việc giúp bạn chứ.Và nếu có thể bạn up file cad đuôi 2004 để mình và một số anh em khác sử dụng 2004 có thể mở và giúp bạn được nhé /

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo