Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tkkt04d1

câu hỏi khó về linetype scale trong layout??

Các bài được khuyến nghị

tkkt04d1    0

xin chào mọi người.mình có một thắc mắc nhỏ ai biết giúp mình với.Đấy là mình vẽ 1 bản nền xref trong đó có các nét hidden hay center mà mình đã diều chỉnh nét trong linetype scale trông khoảng cách nét vừa đủ ở bên mo del nhưng sang layout thì nó lại bị thay đổi trở nên rất to và xấu.bạn nào biết lệnh nào cố định được tỷ lệ này bên layout chỉ giúp mình với.cảm ơn mọi người nhiều nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Kai_16-11    116
xin chào mọi người.mình có một thắc mắc nhỏ ai biết giúp mình với.Đấy là mình vẽ 1 bản nền xref trong đó có các nét hidden hay center mà mình đã diều chỉnh nét trong linetype scale trông khoảng cách nét vừa đủ ở bên mo del nhưng sang layout thì nó lại bị thay đổi trở nên rất to và xấu.bạn nào biết lệnh nào cố định được tỷ lệ này bên layout chỉ giúp mình với.cảm ơn mọi người nhiều nha.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=12251

http://www.cadviet.com/sub/hsearch.php?cx=...;sa=Search#1359

Chịu khó sử dụng công cụ tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ở chế độ model, bấm lệnh PSLTSCALE,Enter, Chọn [0] cho nét 2 chế độ như nhau; ngược lại [1] cho 2 bên khác nhau. Bạn gặp trường hợp như vậy là do đang ở giá trị [1]. Thoát AutoCAD và mở lại file. Chúc bạn luôn khoẻ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo