Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dckonhi1987

Làm sao để in nhiều A4 ghép thành 1 bản vẽ có tỷ lệ đúng

Các bài được khuyến nghị

Mình mới phải biết cad chưa kịp học nhiều nhưng đá bị bắt làm, mình muốn in 1 bản vẽ ra thành 3 tờ A4 sau đó chỉ việc dán 3 tớ đó vào thành bản vẽ có tỷ lệ đúng, mọi ng chỉ dùm m với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Khi bạn bấm print, cửa sổ plot hiện ra, bạn sẽ nhìn thấy ô plot scale--> bỏ chọn fit to paper--> chọn tỉ lệ 1:1--> khi chọn window nhớ cẩn thận sau này dán bản vẽ cho đẹp nhé.

Chúc thành công :bigsmile: :bigsmile: :bigsmile: :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình mới phải biết cad chưa kịp học nhiều nhưng đá bị bắt làm, mình muốn in 1 bản vẽ ra thành 3 tờ A4 sau đó chỉ việc dán 3 tớ đó vào thành bản vẽ có tỷ lệ đúng, mọi ng chỉ dùm m với

Nếu anh để khổ giấy đúng tiêu chuẩn quả đất từ A4( 297x210) đến AO (1189x841) và tỷ lệ đúng tiêu chuẩn quả đất

1:1 1:2 1: 4 1:5 1:8 1:10................ Khi vẽ tỉ lệ nào anh in tỷ lệ đó được liền

Khi vẽ khổ lớn muốn in ra khổ nhỏ rồi dán lại thì chỉ có thể chia ra 2, 4 , 6 , 8 và 16 tờ A4 thôi anh ạ

Chia ra làm 3 sẽ Spam lắm ứ ! Để có bản vẽ được dán nối 3 tờ A4 đúng tỉ lệ thì anh phải vẽ trên khổ giấy phi tiêu chuẩn: 630x297...mới đáp ứng đựơc

Anh bị người ta bắt làm à??? có thể họ kiếm tra tay nghề anh đấy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo tui : Vẽ thêm một hình chữ nhật kích thước : 297 x 630 (mmxmm) . chia bản vẽ thành 3 ô . mỗi ô ứng với 1 tờ A4. sau đó dùng lệnh al . cho khung trùng với khung bản vẽ . giờ thì cứ in theo khung mới theo 3 ô riêng OK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo