Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
khoanhkhac602

Xin chỉ giáo về lệnh Compile

Các bài được khuyến nghị

Em là dân kỹ thuật giờ đọc về lập trình có lẽ là hơi muộn. Nhưng mà muộn còn hơn ko. EM đọc cuốn Autocad nâng cao và lập trình trong autocad đến mục 2.1 Trang 73: "... Dùng trình soạn thảo notepa để tạo một file sau đó ghi lại với tên....shp. Sử dụng lệnh compile trong autocad để biên dịch thành file ....shx. ..."

rồi em làm giống như trên hướng dẫn. nhưng khi dùng lệnh compile em không sao chuyển được thành file có tên shx. mà nó chỉ ra cửa sổ select shape or font file sau đó mở open lại về cửa sổ CAD. Bác nào có thể vạch cho em con đường để em tiếp tục đi tiếp nữa ko? Thanks!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
duy782006    1.375
Em là dân kỹ thuật giờ đọc về lập trình có lẽ là hơi muộn. Nhưng mà muộn còn hơn ko. EM đọc cuốn Autocad nâng cao và lập trình trong autocad đến mục 2.1 Trang 73: "... Dùng trình soạn thảo notepa để tạo một file sau đó ghi lại với tên....shp. Sử dụng lệnh compile trong autocad để biên dịch thành file ....shx. ..."

rồi em làm giống như trên hướng dẫn. nhưng khi dùng lệnh compile em không sao chuyển được thành file có tên shx. mà nó chỉ ra cửa sổ select shape or font file sau đó mở open lại về cửa sổ CAD. Bác nào có thể vạch cho em con đường để em tiếp tục đi tiếp nữa ko? Thanks!!!!!!!!!

-Khi nó quay về cad nghĩa là nó đã dịch và tạo file shx cho bạn rồi. Tiếp tyhep bạn dùng lệnh load để goi file shx, rồi dùng lệnh shape chèn cái shape của bạn vào.

-Cach1 này ngày nay ít dùng rồi. Để tạo shape thì bạn dùng lệnh MKSHAPE.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo