Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tamthat

Xử lý text trong file cad

Các bài được khuyến nghị

tamthat    1

Em có 1 file cad. Các cao độ trong file cad này đang ở dạng ACAD_PROXY_ENTITY. Bình thường em sẽ phá vỡ định dạng này thì được cao độ dạng mtext. Tuy nhiên, lần này em phá vỡ thì định dạng mtext của em bị chia làm 2 mtext (vì có dấu phẩy ở giữa). Vì vậy em không thể lấy lại được trị số cao độ dạng mtext. Bác nào có cao kiến giúp em lấy lại cao độ ở file này giúp em. Cảm ơn các bác

http://www.cadviet.com/upfiles/4/3450_binh_do.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tamthat    1

Trên forum này có rất nhiều lisp để nối text bị rời như trường hợp của bạn. Search xem.

Vâng, em cũng đã tìm thử, tuy nhiên nó lại bị gộp tất cả, nếu mà pick 2 text cho gộp 1 như vậy thì rất lâu (có quá nhiều điểm cần pick). Mà lại không đúng ý định của em. Bác nào có bớt chút ít thời gian vào vấn đề cụ thể trong bài toán này giúp em được không ạ? Em cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tamthat    1

Có cao nhân nào vào giúp với ạ. Em vừa có ý tưởng là nhờ các bác giúp em viết 1 lisp với nội dung gộp những text có cùng toạ độ Y làm 1. Kiểu như là sau khi sử dụng lệnh thì tất cả những text nào có toạ độ Y trên bản vẽ cad trùng nhau thì gộp thành 1 ý ạ (sau khi gộp xong thì viết liền nhau, đừng xuống dòng ạ ). Bác nào giúp em với nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tamthat    1

Ôi bác làm thế nào vậy ạ? Bác có thể chỉ giáo cho em chút ít được không ạ? Em có nhiều bản vẽ kiểu này lắm. Mong bác cho em thêm chút kiến thức ạ. Thanks bác!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
quochuyksxd    24

Cái này đáng lẽ ra người khảo sát địa hình sau khi trút số liệu phải xử lý cho bạn nhưng họ có lẽ vội vàng quá.  :). Trường hợp này bạn chỉ cần mở file bằng Topo (Phải có khóa cứng) sau đó save as , lại mở bên cad xử lý bình thường thôi. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tamthat    1

Cái này đáng lẽ ra người khảo sát địa hình sau khi trút số liệu phải xử lý cho bạn nhưng họ có lẽ vội vàng quá.  :). Trường hợp này bạn chỉ cần mở file bằng Topo (Phải có khóa cứng) sau đó save as , lại mở bên cad xử lý bình thường thôi. 

Thanks anh nhé. Hj, em cứ tưởng dùng land nên hì hụi mãi ko đc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo