Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
B_C_M

Giúp em đặt Line Style cho Layer

Các bài được khuyến nghị

B_C_M    0

Ví dụ em muốn tạo 1 layer là Duongtam với kiểu nét là chấm gạch. Nhưng vì kích thước hơi lớn nên khi đôi khi đường chấm gạch đấy lại thành đường liền (phải zoom to lên mới thấy, hoặc phải chỉnh Scale mất công).

Vậy em muốn đặt Scale ngay từ đầu cho Layer thì làm thế nào ah? Chứ cứ vẽ ra xong chỉnh Scale thế mệt chết....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Kai_16-11    116
Ví dụ em muốn tạo 1 layer là Duongtam với kiểu nét là chấm gạch. Nhưng vì kích thước hơi lớn nên khi đôi khi đường chấm gạch đấy lại thành đường liền (phải zoom to lên mới thấy, hoặc phải chỉnh Scale mất công).

Vậy em muốn đặt Scale ngay từ đầu cho Layer thì làm thế nào ah? Chứ cứ vẽ ra xong chỉnh Scale thế mệt chết....

Nói chung có rất nhiều cách.

Cách 1:sau kh thiết lập đường "đường tâm" bạn ấn Crtl+1 vào bản PROPERTIES chỉnh tới dòng line type scale và chỉnh lại thông số tùy thuộc vào tỷ lệ bản vẽ.(Lưu ý :bảng này có rất nhiểu tính năng hay về chỉnh sửa bạn cần lưu ý nhé)

Cách 2:bạn cứ vẽ xong sau đó dùng lệnh LTS(LTSCALE ) chỉnh lại thông số tùy thuộc vào tỷ lệ bản vẽ

Cách 3: Vào hộp thoại format/linetype manager vào mục Globa scale factor(lưu ý muốn hiện mục này bận nhấn nút show details)

Lưu ý nếu bạn làm theo các cách trên mà vẫn chưa được thì do bạn chỉnh thông số chưa hợp lý cần chỉnh lại nhé từ 10-100...

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
xedaptan    8

[Cách 3: Vào hộp thoại format/linetype manager vào mục Globa scale factor(lưu ý muốn hiện mục này bận nhấn nút show details)

Bạn gõ lệnh LT nhanh hơn bạn ạ!Sẽ xuất hiện bảng line stype de bạn hiệu chỉnh.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo