Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
pinkn_0102

ko chọn được vật liệu!!!:(

Các bài được khuyến nghị

pinkn_0102    0

Khi vào bảng vật liệu!e chọn bitmap!vấn đề là khi ở bảng SELECT BITMAP IMAGE FILE,e chọn vật liệu (vl này e tải trên mạng về),em double click nhưng nó vẫn ko nhúc nhích gì cả! ở bên dưới bảng chữ INFO và VIEW ko sáng,khung nhìn IMAGE cũng ko hiện hình của vl!...

chỉ 1 vài vl bị vầy thôi à!còn những cái khác thì đc!mọi người giúp em nghen!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mũn xinh    638

Trường hợp này sẽ xảy ra nếu ảnh map của bạn có tên ko hợp lệ hoặc folder chứ nó có tên ko hợp lệ. Vậy tên ko hợp lệ là jì?

tên ko hợp lệ chứa những ký tự lạ mà max ko chấp nhận. Ví dụ như tiếng việt có dấu hoặc tiếng trung, tiếng hàn ....

Ngòai ra, còn 1 trường hợp nữa là ảnh map này của bạn có hệ màu ko fải là RGB (nếu ảnh dow trên mạng về thì trường hợp này rất hiếm khi xảy ra)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pinkn_0102    0
Trường hợp này sẽ xảy ra nếu ảnh map của bạn có tên ko hợp lệ hoặc folder chứ nó có tên ko hợp lệ. Vậy tên ko hợp lệ là jì?

tên ko hợp lệ chứa những ký tự lạ mà max ko chấp nhận. Ví dụ như tiếng việt có dấu hoặc tiếng trung, tiếng hàn ....

Ngòai ra, còn 1 trường hợp nữa là ảnh map này của bạn có hệ màu ko fải là RGB (nếu ảnh dow trên mạng về thì trường hợp này rất hiếm khi xảy ra)

dạ!đúng rồi!e đặt file chứa map đó là tiếng việt có dấu!em sai rồi!em bít lỗi rồi!cảm ơn mọi người ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo