Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
yeucau

Link các text trong một bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

yeucau    0

Trong một bản vẽ em dùng lại một ghi chú kiểu Text giống nhiều lần, làm cách nào để liên kết các text mà khi cần thay đổi lại nội dung thì những text gióng nhau đều thay đổi lại hết.Mong các anh giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
quyennv01    12
Trong một bản vẽ em dùng lại một ghi chú kiểu Text giống nhiều lần, làm cách nào để liên kết các text mà khi cần thay đổi lại nội dung thì những text gióng nhau đều thay đổi lại hết.Mong các anh giúp đỡ!

nếu như thế dùng block có chữ nhưng không phải là attribute.khi nào muốn thay đổi chữ trong block chỉ cần edit block rồi sửa trong block đó.ý mình có đúng ý hỏi của bạn chứ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841

Bạn có thể đọc bài viết này :

Ánh xạ giá trị đối tượng Text

nếu như thế dùng block có chữ nhưng không phải là attribute. khi nào muốn thay đổi chữ trong block chỉ cần edit block rồi sửa trong block đó.ý mình có đúng ý hỏi của bạn chứ?

Bạn nói có cái đúng, cái chưa đúng. Cái màu đỏ là đúng, cái màu xanh chưa đúng.

Có thể chỉnh 1 loạt Tag value các block Attribute mà bạn chưa biết . Bạn suy nghĩ thêm nhé.

Chào bạn.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo