Rated 5/5 based on 240179 internet user reviews

Jump to content

Change Photo

lệnh tạo trung điểm cho một 1 phần đoạn thẳng?????

• Please log in to reply
5 replies to this topic

#1 jick

jick

biết lệnh hatchedit

Danh tiếng: 81 (tàm tạm)

Gửi vào 29 August 2009 - 09:49 AM

các sư huynh cho em hỏi lệnh tạo trung điểm cho 1 đoạn xác định trên đoạn thẳng?
  • 0
______________________Civil___________________________________________________

___ ^_^ ___

#2 Kai_16-11

Kai_16-11

biết lệnh offset

Danh tiếng: 116 (tàm tạm)

Gửi vào 29 August 2009 - 10:02 AM

các sư huynh cho em hỏi lệnh tạo trung điểm cho 1 đoạn xác định trên đoạn thẳng?

Đánh lệnh osnap(os) hiện ra hộp thoại Drafting settings và check vào ô midpoint(chế độ bắt điểm trung điểm).Các ô c̣n lại là các chế độ bắt điểm khác center(tâm đường tṛn),Endpoint(cuối đường thằng,đường cong..)....Bạn tự t́m hiểu nhé.Khi bạn vẽ đưa control gần vào trung điểm của đường thẳng sẽ hiện ra ô vuốn bắt điểm trung điểm.Nếu vẫn không hiện ra bạn nhấn F3 bất chế độ bắt điểm.
  • 0

#3 jick

jick

biết lệnh hatchedit

Danh tiếng: 81 (tàm tạm)

Gửi vào 29 August 2009 - 10:18 AM

Đánh lệnh osnap(os) hiện ra hộp thoại Drafting settings và check vào ô midpoint(chế độ bắt điểm trung điểm).Các ô c̣n lại là các chế độ bắt điểm khác center(tâm đường tṛn),Endpoint(cuối đường thằng,đường cong..)....Bạn tự t́m hiểu nhé.Khi bạn vẽ đưa control gần vào trung điểm của đường thẳng sẽ hiện ra ô vuốn bắt điểm trung điểm.Nếu vẫn không hiện ra bạn nhấn F3 bất chế độ bắt điểm.

bác hiểu sai ư của em rồi,cái này th́ em cũng biết.
ư của em là vd như có hai doạn thẳng AB,CD cắt nhau ở E(tuy nhiên điểm E là giả định chứ trên bản vẽ ko có) th́ giờ em muốn lẹnh nào mà tạo đc trung điểm đoạn AE,bác giúp em với :s_big:
  • 0
______________________Civil___________________________________________________

___ ^_^ ___

#4 Kai_16-11

Kai_16-11

biết lệnh offset

Gửi vào 29 August 2009 - 10:49 AM

bác hiểu sai ư của em rồi,cái này th́ em cũng biết.
ư của em là vd như có hai doạn thẳng AB,CD cắt nhau ở E(tuy nhiên điểm E là giả định chứ trên bản vẽ ko có) th́ giờ em muốn lẹnh nào mà tạo đc trung điểm đoạn AE,bác giúp em với :s_big:

Ok!Bạn dùng cad bao nhiêu nếu từ 2007 trở đi.Khi bạn thực hiện lệnh sau đó đánh thêm m2p để xác định trung điểm giữa 2 điểm cần t́m trung điểm
  • 0

#5 Tue_NV

Tue_NV

KS Vơ Quang Tuệ

• Moderator
Danh tiếng: 3657 (đỉnh cao)

Gửi vào 29 August 2009 - 11:49 AM

Ok!Bạn dùng cad bao nhiêu nếu từ 2007 trở đi.Khi bạn thực hiện lệnh sau đó đánh thêm m2p để xác định trung điểm giữa 2 điểm cần t́m trung điểm

Thế dùng CAD cũ hơn, cụ thể CAD2007 trở xuống th́ không có lệnh xác định trung điểm hở bạn?
Mời bạn t́m hiểu lệnh 'CalCal
  • 0

#6 Kai_16-11

Kai_16-11

biết lệnh offset

Gửi vào 29 August 2009 - 11:56 AM

Thế dùng CAD cũ hơn, cụ thể CAD2007 th́ không có lệnh xác định trung điểm hở bạn?
Mời bạn t́m hiểu lệnh 'Cal và Cal

Em chưa test lại các đời cad khác.cad 2004 th́ không có,các đời 2005,2006 th́ em không rơ,nhưng cad2007 th́ chắc chắn có.Em cũng vừa chuyển từ 2004 sang 2008 nên c̣n nhiều điều chưa rơ.Lệnh cal th́ em biết có thể giải quyết được nhưng em thấy nó hơi dài ḍng nên ngại
  • 0