Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
haimeadi

Đường dim không chỉnh sửa được bằng bất cứ lệnh nào

Các bài được khuyến nghị

haimeadi    0

http://www.cadviet.com/upfiles/2/duongdim.dwg

Các bác giúp tôi chỉnh sửa bản vẽ này với: Không thể dùng bất cứ lệnh nào để chỉnh sửa được đường đo kích thước. Các bác giúp nhanh với nhé vì ngày mai phải giao hồ sơ rồi mà không thể sửa bản vẽ được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nguyen Hoanh    4.524
http://www.cadviet.com/upfiles/2/duongdim.dwg

Các bác giúp tôi chỉnh sửa bản vẽ này với: Không thể dùng bất cứ lệnh nào để chỉnh sửa được đường đo kích thước. Các bác giúp nhanh với nhé vì ngày mai phải giao hồ sơ rồi mà không thể sửa bản vẽ được.

Bạn hãy nhìn lên màn hình Text (nhấn F2), bạn không sửa được là vì: 1 was not parallel to the UCS. Tức là 1 đối tượng vừa rồi không song song với UCS hiện tại.

Muốn sửa nó, bạn hãy làm một trong các cách sau.

Cách 1 chuyển UCS về UCS của Dim: Dùng lệnh UCS rồi gõ vào OB rồi pick vào 1 đường dim 'bị lỗi'. Sau đó bạn sẽ sửa dim bình thường.

Cách 2 Chuyển Dim về UCS hiện hành: Bạn dùng lệnh Siron (download tại đây), rồi copy dim ra 1 file mới. Tại file mới này, appload SIron rồi dùng lệnh Super Iron để chuyển Dim về mặt phẳng. Sau đó thì copy dim lại bản vẽ cũ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

da e dang bi lỗi đó, nhưng e doc e k hiểu, a có thê giai thich lai cho e với không ạ? :( e mò 2 ngày rồi ạ

:D :D :D

Nếu bạn biết cách ................. kéo lại đường DIM (Lệnh dal, dli...), thì 2 ngày qua bạn đã kéo được vài ....................... ngàn dim. 2 lúa tin rằng với nhiêu đó dim, dư tài liệu để bạn bỏ qua topic này.

Tuy nhiên, cuộc đời có thể nhiều ý kiến khác. Quá trình bạn kiên nhẫn học hỏi được như bạn mô tả đã đủ để 2 lúa bày tỏ lòng ngưỡng mộ sâu sắc. Chúc bạn nhanh chóng trở thành chuyên gia, chuyên trị các bệnh của CAD.

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay