Đến nội dung

Hình ảnh

Xin giúp đỡ với lệnh Xref

• Please log in to reply
22 replies to this topic

#21 minhphuong_humg

minhphuong_humg

biết lệnh offset

• 175 Bài viết
Điểm đánh giá: 5 (bình thường)

Đã gửi 19 September 2009 - 07:49 AM

Mình đã nói thế mà bạn cố tình không hiểu hay không hiểu thật. Các bạn trên diễn đàn đã hướng dẫn nhiều cách để bạn làm nhưng hình như bạn cố tình không làm theo. Không hiểu là vì sao. Bạn cứ làm y chang là xong.

Mình không có ý tán tỉnh đâu. Ý mình là nếu bạn là cô gái tóc vàng hoe thì mình sẽ cầm tay chỉ. Mà bạn biết câu chuyện tóc vàng hoe chưa nhỉ. Chắc chưa. Để mình kể cho.

Trên 1 chuyến bay từ London đến Newyork, có 1 tóc vàng hoe mua vé thường nhưng không chịu ngồi ở ghế mình mà ngồi ở ghế business. Các cô tiếp viên hàng không giải thích thì tóc vàng hoe giận dữ. Tóc vàng hoe ngồi ở đây, đây là chỗ của tóc vàng hoe.

Bó tay. Các cô tiếp viên trao đổi với cơ trưởng. Cơ trưởng cười và bảo. Để tôi. Cơ trưởng tới nói thầm với tóc vàng hoe. Tóc vàng hoe lập tức về chỗ của mình ngồi. Các cô tiếp viên rất ngạc nhiên hỏi làm sao cơ trưởng nói mà tóc vàng hoe nghe lời. Cơ trưởng nói: tôi nói với cô ấy rằng ghê cô ấy đang ngồi là không đi đến Newyork. Ghế cô ấy đã mua mới đi đến Newyork.

:cheers: :cheers: Đùa cho vui. Nhưng thật sự các bạn cần làm theo hướng dẫn và suy ngẫm thật kỹ. Nếu không làm được mới hỏi. Nên tập suy luận vấn đề thật kỹ. Anh em CAD Viet không giấu nghề nhưng bạn phải trang bị cho bản thân kiến thức vừa đủ. Đừng nên thụ động phụ thuộc hoàn tòan vào diễn đàn.

Bạn hiểu sai ý mình rồi, mình biết bên cạnh việc học tập còn chuyện thư giãn. Mình không muốn khi tham gia diễn đàn quá căng thẳng. Mình cũng chẳng có ý gì đâu. Nếu mà bạn nghĩ mình như cô bé "tóc vàng hoe" mà bạn kể thì thật là tiếc.............
Cảm ơn tất cả các bạn đã giúp đỡ mình. Hi vọng mình sẽ cố gắng tìm hiểu nhiều hơn trước khi tham gia diễn đàn.
  • 0

#22 tuantran79

tuantran79

biết vẽ line

• 28 Bài viết
Điểm đánh giá: 2 (bình thường)

Đã gửi 18 January 2011 - 01:30 AM

bài của bạn có 2 cách làm:
Cách 1:Bạn copy nhưng ko cần move đúng vị trí, sau khi bạn copy xong bạn chỉ cần vào EDIT-->PASTE TO ORIGINAL COORDINATES
Cứ làm như vậy lần lượt cho hết tất cả các bãn vẽ. lưu ý :UNIT tất cả các bản vẽ phải giống nhau.
Xong rồi thì bạn có thể đem file này đi đâu cũng được.

Cách 2:Bạn gõ lệnh XR sau đó đó attach DWG từng bảng bản vẽ (nếu bạn muốn chép file đi thì bạn phải bind nó lại bằng cách bạn quét hết những file XR trong cái bảng XR đó sau đó bầm chuột phải chọn BIND là xong)
Hy vọng bạn làm được!thân!

mình đã từng làm đc cái kiểu như bạn nói cách 1,nhưng mà từ khi cài lại win7 và cad 2007,thì làm lại k đc k biết là tại sao nhỉ?
  • 0
No night thì num bờ one same same thì num bờ ten

#23 vo tuan kiet

vo tuan kiet

biết vẽ circle

• 32 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 16 July 2012 - 03:10 PM

cái file số 7 của bạn mình cũng đã dời lại đúng toạ độ tương đối rồi đấy. bạn hãy lấy mà dùng nhé, bỏ file số 7 kia đi. mai mốt bạn chỉ cần thực hiện lệnh như bạn Trường thành la file nó tự hiểu thui à. chào bạn.
  • 0