Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
OjMan

Line style Độ đậm lợt trong bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

OjMan    2

Xin chào.

Có cái này mình gặp trục trặc hoài, xin mọi người chỉ giúp.

Số là mình thường hay vẽ các các mạch điện (schematics), mình cũng thay đổi độ dày của các loại dây để khi in ra mình sẽ nhấn mạnh được dây nào là quan trọng, dây nào nhỏ, to ...

Nhưng trong model thì dù có tăng độ dày lên cách mấy thì cũng thỉ thấy một đường line bình thường, chẳng thấy phân biệt đường dày, đường mỏng gì cả.

Vậy xin hỏi có lệnh nào hay cách nào để mình thấy các đường vẽ dày, mỏng ngay lúc mình vẽ không?

Tương tự cũng là việc thấy các đường đứt (dash line). Mình phải tăng hay giảm scale để thấy cũng như in ra.

Có đọc mấy bài về việc chỉnh lại global scale hay regen gì đó, nhưng vẫn lùng bùng quá.

Xin giúp với.

Cám ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
w1nDream    73
Xin chào.

Số là mình thường hay vẽ các các mạch điện (schematics), mình cũng thay đổi độ dày của các loại dây để khi in ra mình sẽ nhấn mạnh được dây nào là quan trọng, dây nào nhỏ, to ...

Nhưng trong model thì dù có tăng độ dày lên cách mấy thì cũng thỉ thấy một đường line bình thường, chẳng thấy phân biệt đường dày, đường mỏng gì cả.

Vậy xin hỏi có lệnh nào hay cách nào để mình thấy các đường vẽ dày, mỏng ngay lúc mình vẽ không?

Tương tự cũng là việc thấy các đường đứt (dash line). Mình phải tăng hay giảm scale để thấy cũng như in ra.

Có đọc mấy bài về việc chỉnh lại global scale hay regen gì đó, nhưng vẫn lùng bùng quá.

Xin giúp với.

Cám ơn nhiều.

Có 2 cách đặt nét in phổ biến là:Đặt lineweight theo layer và đặt theo color.

Nếu bạn hay đặt theo kiểu lineweight mà muốn hiển thị luôn trên bản vẽ bạn làm như sau:

Tool > Options > vào thẻ User Preferences > Lineweight settings > chọn Display Lineweight sau đó Apply ->ok

:s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
HoangSon614    66
Xin chào.

Xin giúp với.

Cám ơn nhiều.

@ w1nDream

Có 2 cách đặt nét in phổ biến là:Đặt lineweight theo layer và đặt theo color.

Nếu bạn hay đặt theo kiểu lineweight mà muốn hiển thị luôn trên bản vẽ bạn làm như sau:

Tool > Options > vào thẻ User Preferences > Lineweight settings > chọn Display Lineweight sau đó Apply ->ok

@ binhminh1977

Ở dưới màn hình có nút bấm "LWT" kế núp "MODEL" đó bạn. bấm vào là hiện được độ dầy của nét với điều kiện là đã chỉnh ở trong bảng Layer

Bạn có thể thực hiện theo cách của w1nDream hoặc của binhminh1977.

Nếu cần nữa bạn có thể vào Layer properties manager tạo các đối tượng để quản lý (mỗi đối tượng bạn có thể đặt màu, nét vẽ...)

Hoặc nhanh nhất bạn vẽ bằng lệnh Pline là thấy liền

Chúc bạn làm được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay