Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
minhtuanfos

khi em dùng lệnh MA để thay đổi kiểu chữ thì lúc được lúc không

Các bài được khuyến nghị

minhtuanfos    0

các pro làm ơn chỉ giáo giùm em là tại sao khi em dùng lệnh MA để thay đổi kiểu chữ thì lúc được lúc không vậy?Em thank trước nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các pro làm ơn chỉ giáo giùm em là tại sao khi em dùng lệnh MA để thay đổi kiểu chữ thì lúc được lúc không vậy?Em thank trước nha

Theo mình, là do bạn đang dùng một lisp nào đó cũng có lệnh MA. Bạn thử kiểm tra lại xem nhé. Trước đây, mình cũng bị như vậy nhưng sau đó mình thử Unload hết các lisp đi thì Ok. Cũng không biết ở lisp nào nữa!

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nguoithoxay    3

E tưởng MA là lệnh gán toàn bộ thuộc tính đối tượng này cho đối tượng khác, có thể bác gán 2 định dạng text khác nhau nên kô được. Ví dụ bôi DTEXT gán cho MTEXT chả hạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
retun    46

Để chuyển các đối tượng Dtext thành Mtext ban phải dùng lệnh TXT2MTXT hình như chỉ dùng được cad nao co expreess thôi :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.586

Muốn chuyển DTEXT sang MTEXT ngoài lệnh TXT2MTXT có thế làm theo cách:

- ED ( hoặc nhấp đúp chuyột) > Copy > T > Pate (TXT2MTXT hơi khó nhớ)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bkhn_2011    1

Có anh nào cho em hỏi là có lệnh nào mà khi MA chỉ chuyển màu chữ mà không chuyển layer hay chiều cao chữ không ạ. Và ngược lại chỉ chuyển chiều cao chữ mà không chuyển màu chữ không. Em cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoanghaiyp    244

Có anh nào cho em hỏi là có lệnh nào mà khi MA chỉ chuyển màu chữ mà không chuyển layer hay chiều cao chữkhông ạ. Và ngược lại chỉ chuyển chiều cao chữ mà không chuyển màu chữ không. Em cám ơn.

Có cách chỉ chuyển màu chữ mà không chuyển layer hay chiều cao chữ nhưng bằng lênh ED hoặc nhấp đúp chuột vào chữ. Còn MA thì mình không biết là có làm được không!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841

Có anh nào cho em hỏi là có lệnh nào mà khi MA chỉ chuyển màu chữ mà không chuyển layer hay chiều cao chữ không ạ. Và ngược lại chỉ chuyển chiều cao chữ mà không chuyển màu chữ không. Em cám ơn.

Có lệnh Scaletext mà MATCHPROP đối tượng này cho đối tượng khác chỉ chuyển chiều cao chữ mà không chuyển màu chữ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay