Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
pantric_nopo

Ghép bình đồ

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em hỏi em muốn ghép bình đồ vào khung mà không phải trim để cắt bình đồ thi làm thế nào ạ . Thank các bác nhé.

Bạn block hình lại rồi dùng lệnh XCLIP.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác cho em hỏi em muốn ghép bình đồ vào khung mà không phải trim để cắt bình đồ thi làm thế nào ạ . Thank các bác nhé.

Do you know layout? Hãy nghiên cứu layout đi bạn, trên diễn đàn có nhiều hướng dẫn đó.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn block hình lại rồi dùng lệnh XCLIP.

bác hướng dẫn kỹ hơn một chút được không ạ. em mù mờ lắm , bình đồ lớn em gép vào nhiều khung nhưng mỗi lần như vậy lại phải trim bình đồ . Trong layout em biết một tý nhưng mv rồi 1xp thì được nhưng em gặp vấn đề zoom và pan lại thay đổi . Em chỉ biết một chút về layout thôi'. các bac giúp em nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác hướng dẫn kỹ hơn một chút được không ạ. em mù mờ lắm , bình đồ lớn em gép vào nhiều khung nhưng mỗi lần như vậy lại phải trim bình đồ . Trong layout em biết một tý nhưng mv rồi 1xp thì được nhưng em gặp vấn đề zoom và pan lại thay đổi . Em chỉ biết một chút về layout thôi'. các bac giúp em nhé

Làm theo cách trim của bạn thì thủ công quá! Bạn nên nghiên cứu thêm và quản lý file bình đồ khi đã chỉnh sửa hoàn chỉnh và in ấn bằng layout.

Khi xử lý các file bình đồ lớn mà bạn muốn tạo khung tọa độ bình đồ và in ấn với nhiều tỷ lệ khác nhau bạn cần quan tâm đến bản vẽ bình đồ gốc của bạn hiện hữu đang ở tỷ lệ nào?

Sau khi bạn đã chỉnh sửa bình đồ hoàn chỉnh thì bạn chỉ cần sang layout chạy tọa độ khung và mv bình đồ theo đúng như tỷ lệ mình quy định là Ok còn vấn đề zoom/scale bình đồ của bạn theo tỷ lệ quy định thì bạn phải dựa trên tỷ lệ từ bình đồ hiện hữu bên model để có thông số zoom/...xp cho hợp lý!

Vấn đề này mình đã có đề cập trên diễn đàn rồi, bạn chịu khó tìm kiếm bài viết trên Cadviet nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào bạn !

Chắc bạn làm quy hoạch nê mới hỏi như vây phai không nhỉ?

Có 2 cachs để giải quyết vấn đề của bạn.

1/chuyển bình đồ thành block(dùng lện "B" để tạo một block, chắc bạn biết tạo rồi chử nhỉ?)

sau đó dùng "XC" chọn blcok vừa tạo rồi chọn "N" > "R" >pick point vùng cần chọn để thể hiện > enter.

2/Dùng lay out : cách này thì trên diễn đàn có nhiều bài hướng đẫn rồi bạn tham khảo trên diễn đàn đi nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo