Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
legionnight

lisp biểu đồ nhân lực

Các bài được khuyến nghị

http://www.cadviet.com/upfiles/5/120621_td.lsp

Em hay dùng lisp này để vẽ biểu đồ nhân lực. Dc 1 2 lần vẽ thì nó hiện số công nhân ngay trên biểu đồ. còn về sau thì tắc tit, em lại ko chuyên cái này lắm. nhờ các bác chỉnh sửa file hộ e. để mỗi khi em vẽ có số công nhân hiện ngay trên cột. và nếu dc tốt hơn thì chỉnh hộ em giá trị ngày có thể nhập lẻ đến 0,5. vì có những công tác em làm nửa ngày thôi.... 

em xin cam rơn :))

• Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vấn đề bạn hỏi nằm ngoài tầm hiểu biết của mình rồi, lót dép hóng cao nhân thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào giúp em vẽ nhanh biểu đồ tiến độ xiên bằng 1 click chuột: TẠO BLOCK thuộc tính gắn nhân công vào các đường xiên và vẽ. ai làm được em gửi 150k uống nước. thank pro nhiều

http://www.mediafire.com/file/ozbmvz0n13sc9n4/Tien_do_xien.dwg

• Vote giảm 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/5/120621_td.lsp

Bác nào giúp em vẽ nhanh biểu đồ tiến độ xiên bằng 1 click chuột: TẠO BLOCK thuộc tính gắn nhân công vào các đường xiên và vẽ. ai làm được em gửi 150k uống nước. thank pro nhiều

Với cách đặt vấn đề như thế này có trả 1 triệu cũng không ai giúp bạn. Bạn nghĩ 150k có đủ cho những người dự định giúp bạn lấy lại thời gian và trí tuệ đã lãng phí không ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Với cách đặt vấn đề như thế này có trả 1 triệu cũng không ai giúp bạn. Bạn nghĩ 150k có đủ cho những người dự định giúp bạn lấy lại thời gian và trí tuệ đã lãng phí không ?

cách vẽ từng đường đã có nhiều người làm. nếu tự động được thì đỡ mất thời gian. Mình nghĩ người hiểu biết lisp chắc sẽ làm nhanh tiền bạc đâu là gì? vấn đề là giúp nhau

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Thứ nhất : bạn đặt vấn đề k rõ ràng. Có phải ai vẽ CAD, giỏi CAD, hay biết lisp cũng làm biểu đồ nhân lực ? Nếu k có file mô tả, thì đừng nói người không cùng chuyên ngành, người như tôi là KSXD cũng k hiểu ý bạn là gì. Hơn nữa, vẽ biểu đồ bằng lisp sẽ không bao giờ xây dựng được mối quan hệ theo đúng nghĩa của lập tiến độ. Làm đi đã khó, sửa lại còn khó bội phần.

- Thứ 2 : nếu đã k đặt nặng vấn đề tiền bạc, giúp nhau là chính, thì bạn nên bỏ dòng nhắc đến tiền bạc đi.

Về cá nhân thì tôi xin dừng câu chuyện tại đây

Chúc bạn thành công trong việc tìm kiếm giải pháp cho công việc của mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo