Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
archuyhoang

Làm sao để khi vẽ 1 đường line hiện thị kích thước và đặc biệt là nó rất tròn số

Các bài được khuyến nghị

không biết ở trong diễn đàn đã ai từng vẽ revit hay nhìn thấy vẽ revit .
trong revit có một ưu điểm khá hay
mà em mong muốn cad của chúng ta cũng làm được
đó là khi vẽ 1 đường line hay tường trong revit hiện thị kích thước và đặc biệt là nó rất tròn số ( ví dụ vẽ khoảng 3450 rất dễ dàng mà ko phải nhập lệnh) tùy theo độ zoom khi đang vẽ
mà vẽ cad thì lại phải nhập kích thước.

em mong muốn mọi người chỉ cách cài đặt cad cũng có chức năng đó ạ. không biết phải xử lý thế nào trong cad để có được như vậy  mong cad viet chi giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

cái phím f12 em biết rõ. nhưng cái vấn đề là tự bắt tròn số khi vẽ. ko biết các bác đã sử dụng revit chưa. khi vẽ rất ít khi có số lẻ ở trong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trời sao ko ai hiểu hàm ý của em vậy trời. em dùng cad 7 năm đương nhiên mấy cơ bản và hơi nâng cao em nắm rõ. nhưng hàm ý của em ở đây nó khác. ý là khi em vẽ 1 đoạn thẳng dài 10100 chẳng hạn . em ko cần phải nhập con số 10100 . mà kéo chuột ra thì cad tự động lướt qua con số đó . em chi việc kích chuột thôi.. giống như bắt điểm grid vậy đó mấy bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trời sao ko ai hiểu hàm ý của em vậy trời. em dùng cad 7 năm đương nhiên mấy cơ bản và hơi nâng cao em nắm rõ. nhưng hàm ý của em ở đây nó khác. ý là khi em vẽ 1 đoạn thẳng dài 10100 chẳng hạn . em ko cần phải nhập con số 10100 . mà kéo chuột ra thì cad tự động lướt qua con số đó . em chi việc kích chuột thôi.. giống như bắt điểm grid vậy đó mấy bác

Để hiện kích thước bạn bật chế độ DYNAMIC INPUT (bằng cách nhấn phím F12)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ah . em làm được rồi các bác. èo đơn giản mà bao năm qua ko mò ra. cũng do ko để ý các bác ợ. thak các bác

Hèn chi 28 bài viết chẳng được like nào??? arc là cung tròn ah???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1.cái việc like hay không . em ko quan tâm
2. arc bac không biết thật. hay bác hỏi đểu em vậy.
3. bài viết em đây bác đã đọc kỹ chưa. bác sử dụng revit chưa mà nói vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo