Đến nội dung

Hình ảnh

Cách in phối cảnh trên nền 2D.

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 Hubogo_arch

Hubogo_arch

Chưa sử dụng CAD

• 3 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 01 October 2009 - 09:08 PM

Hiện tại em đang thể hiện cái đồ án nhà cao tầng nhưng mà em chỉ dựng mặt bằng và mặt cắt với phối cảnh thôi. Còn Mặt đứng và mặt bên em lấy từ phối cảnh. Nhưng bây giờ theo bố cục em lại in phối cảnh cùng với mặt bằng. Nhưng lại không dùng Layout. Vậy in kiểu gì. Bố cục tất cả vào tờ Ao.
Thấy nhiều người có thể impost được phối cảnh ra các đường line vào luôn cùng với mặt bằng 2 D. Vậy họ làm bằng cách nào nhỉ. Giống như họ vẽ luôn vào mà không cần dựng ấy. Giúp em với. Còn 2 ngày nữa em phải in để đi nộp rồi. Ai pro xin chỉ giáo em cái nha.
  • 0

#2 gp14

gp14

DO TUAN GIAP

• Moderator
  • 1860 Bài viết
Điểm đánh giá: 1120 (rất tốt)

Đã gửi 01 October 2009 - 10:05 PM

Hiện tại em đang thể hiện cái đồ án nhà cao tầng nhưng mà em chỉ dựng mặt bằng và mặt cắt với phối cảnh thôi. Còn Mặt đứng và mặt bên em lấy từ phối cảnh. Nhưng bây giờ theo bố cục em lại in phối cảnh cùng với mặt bằng. Nhưng lại không dùng Layout. Vậy in kiểu gì. Bố cục tất cả vào tờ Ao.
Thấy nhiều người có thể impost được phối cảnh ra các đường line vào luôn cùng với mặt bằng 2 D. Vậy họ làm bằng cách nào nhỉ. Giống như họ vẽ luôn vào mà không cần dựng ấy. Giúp em với. Còn 2 ngày nữa em phải in để đi nộp rồi. Ai pro xin chỉ giáo em cái nha.

Bạn đọc những bài viết ở các Link dưới đây, để biết cách tạo máy in ảo DXB và import chúng vào bản vẽ 2D để in.

Tạo và in bằng máy in ảo DXB
  • 0

#3 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2875 Bài viết
Điểm đánh giá: 1554 (rất tốt)

Đã gửi 02 October 2009 - 02:30 PM

Còn cách làm khác là xoay hình 3D để in phối cảnh cùng mặt bằng:

Trục trặc với lệnh Rotate3D, đang sử dụng ACAD2007

http://www.cadviet.c...?showtopic=1558

Cách xoay solid trong cad 3D 2007

http://www.cadviet.c...showtopic=11842

Hồi này chức năng tìm kiếm trên diễn đàn hoạt động rất tốt ko lởm khởm như dạo nọ.
Anh vào chức năng kiếm tìm sẽ tìm thấy nhiều cái hay!

@haanh: có lẽ thời điểm bác tìm kiếm từ DXB thì chức năng tìm kiếm hoạt động không tốt (chức năng này thỉnh thoảng vẫn vậy thì phải) cho nên bác không kiếm được thôi. Còn việc bác thấy trạng thái của gp14 đang tìm kiếm thì mình cũng chẳng biết có thể tình cờ lúc đó gp14 đang tìm kiếm thật nhưng nếu thường xuyên thì ko phải đâu, mình rất lười tìm kiếm mà.

• 0

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#4 nietzsche

nietzsche

Chưa sử dụng CAD

• 3 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 02 October 2009 - 05:10 PM

Trong khung nhìn phối cảnh (perspective) bạn dùng lệnh FLATSHOT để export hình 3D thành Block 2D, rồi chen vào bản vẽ 2D bình thường, in cùng bản 2D luôn.
  • 0