Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
evt

Tạo hình chiếu trong SW

Các bài được khuyến nghị

evt    0

Em dùng SW 2004, lúc mới tạo hình chiếu thì lick đầu tiên ra HC đứng, kéo xuống có hình chiếu bằng và kéo qua có HC cạnh.

Nhưng giờ không làm như vậy được. Lick vào lệnh tạo 3 hình chiếu thì HCB lại ở vị trí HC đứng, HC đứng và HC cạnh thì nằm bên dưới. Không đúng theo TC về Vẽ Kỹ thuật.

Em mới mày mò tìm hiểu SW nên còn lúng túng.

Mong các anh giúp đỡ để tạo hình chiếu cho đúng theo Vẽ KT, có nét đứt và vị trí phù hợp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
ssg    1.088
Em dùng SW 2004, lúc mới tạo hình chiếu thì lick đầu tiên ra HC đứng, kéo xuống có hình chiếu bằng và kéo qua có HC cạnh.

Nhưng giờ không làm như vậy được. Lick vào lệnh tạo 3 hình chiếu thì HCB lại ở vị trí HC đứng, HC đứng và HC cạnh thì nằm bên dưới. Không đúng theo TC về Vẽ Kỹ thuật.

Em mới mày mò tìm hiểu SW nên còn lúng túng.

Mong các anh giúp đỡ để tạo hình chiếu cho đúng theo Vẽ KT, có nét đứt và vị trí phù hợp

Bạn vào System Options - Display Selection - Projection type for four viewport, chọn First Angle (hiện trạng của bạn là Third Angle)

Quy ước của TCVN là First Angle, nhưng nhiều nước khác dùng Third Angle. Bạn vào Help xem ví dụ sẽ hiểu rõ hơn các khái niệm này. Nếu bạn thường tiếp xúc với các bản vẽ của nước ngoài bạn sẽ thấy người ta cũng hay dùng Third Angle lắm. Và nói chung, chẳng qua là quy ước, không có gì quan trọng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
evt    0

Em vào Tool/Option.../System Option/Display-Selection mà tìm hoài không thấy lựa chọn như anh hướng dẫn.

Em dùng SW 2004.

Nhờ anh hướng dẫn lại giúp em

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
phamthanhbinh    3.123
Em vào Tool/Option.../System Option/Display-Selection mà tìm hoài không thấy lựa chọn như anh hướng dẫn.

Em dùng SW 2004.

Nhờ anh hướng dẫn lại giúp em

Chào bạn evt,

Nó đây bạn:

Nằm phía dưới cùng của bảng lựa chọn.

Chúc bạn vui.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ssg    1.088
Chào anh,

Cảm ơn anh đã giúp đỡ nhưng em vào SW 2004 của em thì không có lựa chọn như anh hướng dẫn.

Và đây là: http://www.cadviet.com/upfiles/2/clip_image002.jpg

Hay có lẽ em dùng SW 2004 nên không có chức năng này?

Bạn lục tìm trong các mục khác của Options sẽ thấy, còn không thì vào Help - Index, gõ các từ khoá liên quan...

Tuy nhiên, ssg đề nghị bạn nên cài bản 2007 cho đồng bộ với anh em, trao đổi nhau thuận lợi hơn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo