Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
co_khi

Xin Giúp Em Về Layer

Các bài được khuyến nghị

co_khi    2

Em có nhận được bản vẽ mặt bằng trong đó có bản vẽ cao độ trần giả ở dạng layer tên " A ".

- Trong môi trường model layer A hiện lên mặt bằng nhưng sang phần layout lại không hiện bản vẽ trần giả A mà chỉ có mặt bằng hiện lên là sao ạ? em kiểm tra layer A không bị tắt đi. Nếu tắt đi sẽ tắt luôn layer ở môi trường model. 

- Em không biết cách làm như vậy, mong mọi người giúp đỡ em với ạ. Em xin cảm ơn nhiều ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
co_khi    2

Freeze layer trong VIewport bạn à

Không được bác ketxu ah, em Freeze layer trong viewport tắt được bản trần ở layout nhưng sang model cũng bị mất. Bản vẽ em nhận được phần layout hiện bản trần giả còn model vẫn hiện trần giả.

Bác giúp em với, em xin cảm ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đình Thụ    37

bản vẽ của bạn bị ẩn layer trong view. để mở lên bạn kích đúp vào chính giữa view sau đó trên thanh layer bạn kiểm tra cái "mặt trời" nào bị ẩn thì kích mở nó lên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
co_khi    2

bản vẽ của bạn bị ẩn layer trong view. để mở lên bạn kích đúp vào chính giữa view sau đó trên thanh layer bạn kiểm tra cái "mặt trời" nào bị ẩn thì kích mở nó lên.

Layer trần giả của mình tên " NTP - CEILING " . Mình kiểm tra tên thanh layer thấy không bị ẩn mà bạn. Bạn xem lại giúp mình với ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đình Thụ    37

đồng ý là trên thanh layer nó không bị ẩn nhưng nó bị ẩn trong view. bạn dùng lênh MV tạo 1 view khác sẻ thấy nó hiện lên. cho nên bạn phải kích vào view để mở nó lên

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
co_khi    2

Mọi người xin cho em hỏi thêm với ạ. Giờ em muốn gộp nhiều layer thành một layer lúc bật or tắt cho dễ dùng lệnh gì ạ? 

Em xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đình Thụ    37

chọn các layer cần gộp. kich thuột phải và chọn Marge selected layer to .... và chọn layer muốn dời vào. lưu ý cad 2007 hơm có lệnh này

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
co_khi    2

chọn các layer cần gộp. kich thuột phải và chọn Marge selected layer to .... và chọn layer muốn dời vào. lưu ý cad 2007 hơm có lệnh này

Dear anh,

Em không hỏi rõ cho câu trên. Ý em là muốn tạo được file layer có dạng block reference nhưng tên layer là NTP-CEILING. " NTP-CEILING " được gộp từ nhiều layer khác nhau.

Em cảm anh nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo