Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
letrongdaihp

Hỏi Về Leader Trên Layout

Các bài được khuyến nghị

Em chào các bác! Em gặp 1 vấn đề là: em có 2 bản vẽ autocad, em làm việc trên layout.

Bản vẽ thứ 1: khi em dùng lệnh LE để ghi chú thì text lại bị nhảy đi 1 khoảng ( như hình 1 và hình 2)

Bản vẽ thứ 2: Em cũng dùng lệnh LE để ghi chú thì text nằm tại vị trí click chuột, không bị chéo, và nhảy đi ( như hình 3, hình 4)  . tất cả 2 bản vẽ em đều vẽ trên layout ạ

Em xin hỏi các bác em muốn sửa bản vẽ thứ 1 giống như bản vẽ thứ 2 thì làm như thế nào ạ. Em xin cảm ơn! :)60980_1.jpg60980_2.jpg60980_3.jpg60980_4.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Do k ai hiểu câu hỏi của bạn thôi ^^

hi bác, ý em là khi em dùng lệnh LE để ghi chú trên layout thì cứ bị nhảy đi như hình 2 đấy ạ, em muốn khi dùng lệnh nó không bị nhảy như hình 4. Bác giúp em với! :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi bác, ý em là khi em dùng lệnh LE để ghi chú trên layout thì cứ bị nhảy đi như hình 2 đấy ạ, em muốn khi dùng lệnh nó không bị nhảy như hình 4. Bác giúp em với! :)

Tại sao vẽ bạn được như hình 4 mà không áp dụng cách đó mà hỏi nữa??? như vậy 2 bản vẽ bạn có vấn đề gì khác úp 2 file lên đi có bác sĩ cadviet chuẩn đoán mà chữa bệnh miễn phí cho bạn. hehehe 

P/S: hi vọng cái này là do chế độ ortho on (thẳng) off (không thẳng) phím F8.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại sao vẽ bạn được như hình 4 mà không áp dụng cách đó mà hỏi nữa??? như vậy 2 bản vẽ bạn có vấn đề gì khác úp 2 file lên đi có bác sĩ cadviet chuẩn đoán mà chữa bệnh miễn phí cho bạn. hehehe 

P/S: hi vọng cái này là do chế độ ortho on (thẳng) off (không thẳng) phím F8.

Hi. Cái hình 4 em cũng vô tình làm được, sau khi “loạn xạ” lên, nhưng em ko biết là làm như thế nào để được như vậy. Bác thử làm trên máy bác xem, trên layout ấy, ko phải do F8 đâu ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi. Cái hình 4 em cũng vô tình làm được, sau khi “loạn xạ” lên, nhưng em ko biết là làm như thế nào để được như vậy. Bác thử làm trên máy bác xem, trên layout ấy, ko phải do F8 đâu ạ

Thôi thì loạn xạ hay xả láng gì ko biết u đánh lệnh: le --> s (settings) chỉnh lại theo vừa ý muốn... (kính thưa các thế leader)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay