Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
MớiTập

Xin Bản Vẽ Ký Thuật Của Ô Dù To Che Nắng Trụ Lệch , Để Cố Định Trên Nóc Xe Ô Tô

Các bài được khuyến nghị

Xin chào tất cả các bác , Em hiện nay có mở 1 xưởng cơ khí nhỏ làm về dân dụng . Trước Em có đi lắp máy khoảng 2 năm sau đó về mở của hàng . Hầu như khi làm thì đều chỉ vẽ cơ bản qua giấy rồi thực hiện , nay Em có làm thêm về bên Xe tang lễ và đang đi sâu về mảng này . Như các bác đã thấy , ở 1 số mẫu xe có tượng phật ở trên nóc xe . trên thường thường là những chiếc mái chùa , mái đình . Em nảy  ra 1 ý tuởng sẽ làm 1 chiếc ô trụ lệch trên xe để che tượng nhưng vẫn mang đạm chất đình chùa . Trước giờ làm những công việc dân dụng hầu như chẳng mấy khi đụng đến bản vẽ với thiết kế , giờ vào đây thấy thật sự Mình còn quá Kém , Em đã tải AutoCAD 2008 về để có thể tập tành làm 1 số bản vẽ đơn giản cho chính mình . CÁc bác xem xét rồi đưa ra ý kiến cho EM với ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

Chào bác doanh nhân.

Chiều ý bác, nông ... dân em share cho bác doanh..nhân vài bài để bác tét thử tay nghề, để xếp ..................lớp cho bác. :D

http://www.cadviet.com/forum/topic/69544-share-mot-vai-bai-luyen-cad-cho-newbie-hoac-2-lua/

Nông ...dân xin gợi ý bác doanh...nhân có nhớ thời làm công ... nhân cực khổ không?

Bây giờ bác dành luôn sự cực khổ về bác thì các công...nhân sẽ sớm thành nông...dân thôi.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không có ai để ý đến sao :((( :(  :unsure:  :wacko:  :blink:

Ở bên Tây người ta làm xe tang rất đơn giản:

Sao dân mình cứ phải rườm rà và cầu kỳ:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cũng đang hóng cái này, xin chỉ giáo

Ô Dù To Che Nắng Trụ Lệch, một ý tưởng hay nhưng hơi bị mạo hiểm khi gặp cơn giông lốc  mùa hạ, nó mà đổ xe tang hoặc nhấc bổng xe tang lên trời và bay đậu ở nóc nhà ai đó  thì người thiết kế sẽ chịu trách nhiệm liên đới ! :) :) :)

Anh hãy xem hình ảnh : Hà Nội: Dông lốc thổi bay xe tải trên cầu Vĩnh Tuy để hiểu được  thế nào là sức mạnh của gió: http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/243956/ha-noi--dong-loc-thoi-bay-xe-tai-tren-cau-vinh-tuy.html

Anh thử hóng cái này xem sao:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ô Dù To Che Nắng Trụ Lệch, một ý tưởng hay nhưng hơi bị mạo hiểm khi gặp cơn giông lốc  mùa hạ, nó mà đổ xe tang hoặc nhấc bổng xe tang lên trời và bay đậu ở nóc nhà ai đó  thì người thiết kế sẽ chịu trách nhiệm liên đới ! :) :) :)

Anh hãy xem hình ảnh : Hà Nội: Dông lốc thổi bay xe tải trên cầu Vĩnh Tuy để hiểu được  thế nào là sức mạnh của gió: http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/243956/ha-noi--dong-loc-thoi-bay-xe-tai-tren-cau-vinh-tuy.html

chioếcThưa BÁc HOan là chiếc xe đó là chiếc xe do Em dảm nhiệm phần vỏ khung xung quanh ạ . chiếc đó ở TP Nam Định đúng ko ạ ? của đoàn nhạc hiếu HÒa Hậu ! TẤt cả những chiếc xe ở đoàn nhạc HIếu ấy đều do Em làm từ khung đến hoàn thiện xe , thêm bớt hoa văn hay là câu đối câu chữ . Bác có xem cái video đầu tiên ko ? cái video có 3 chiếc xe đó . thì cái Em muốn làm chiếc ô dù lên là chiếc ô tô 7 chỗ JOLIE đấy . thay cái đình chùa phía trên đi để lắp chiếc Ô dù kích thước 1m70 , lục giác bác ạ .nay chiếc vỏ xe cũng đã được Em độ lại kiểu dáng khác , Em sẽ up hình gửi bác xem . cảm ơn bác đã góp ý 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bác doanh nhân.

Chiều ý bác, nông ... dân em share cho bác doanh..nhân vài bài để bác tét thử tay nghề, để xếp ..................lớp cho bác. :D

http://www.cadviet.com/forum/topic/69544-share-mot-vai-bai-luyen-cad-cho-newbie-hoac-2-lua/

Nông ...dân xin gợi ý bác doanh...nhân có nhớ thời làm công ... nhân cực khổ không?

Bây giờ bác dành luôn sự cực khổ về bác thì các công...nhân sẽ sớm thành nông...dân thôi.

Bác chê cười Em rồi 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

O-lech-tam-UC-02.jpgdạ thua cấc bác , ý Em là muốn làm 1 chiếc ô dù thế này ạ . Nhưng không phải loại có thể mở ra mở vào , cái này Em để cố định hàn chết cứng ở các nan ô, thứ 2 Em sẽ thay các vật liệu phía trên = tôn or composite . còn về vấn đề mà Bác HOAN bảo thì Em cũng đã tính đến , nhưng xin thưa với bác xe này Em làm là xe Di Đà TIếp Dẫn , xe này đi rất chậm bác ạ . 

Em xin chân thành cảm ơn các góp ý của các bác .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

11239688_472900269544541_81488346635395011148396_472900199544548_446775416966494  Dạ thưa các bác . Đây là chiếc xe mà Em có ý tưởng làm chiếc ô ở trên nóc che tượng phật đây ạ ! các bác tham khảo rồi cho Em ý kiến . Mong các bác giúp Em , Em chân thành cảm ơn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

O-lech-tam-UC-02.jpgdạ thua cấc bác , ý Em là muốn làm 1 chiếc ô dù thế này ạ . Nhưng không phải loại có thể mở ra mở vào , cái này Em để cố định hàn chết cứng ở các nan ô, thứ 2 Em sẽ thay các vật liệu phía trên = tôn or composite . còn về vấn đề mà Bác HOAN bảo thì Em cũng đã tính đến , nhưng xin thưa với bác xe này Em làm là xe Di Đà TIếp Dẫn , xe này đi rất chậm bác ạ . 

Em xin chân thành cảm ơn các góp ý của các bác .

Theo em thì rước tượng phật , anh nên làm kiệu hoặc hoặc lọng che sẽ tôn nghiêm và hợp với phong tục cổ truyền của người Việt.

Làm ô dù che tượng phật nom  hơi bị ngộ nghĩnh ! :) :) :)

Tham khảo: https://www.google.com/search?q=l%E1%BB%85+h%E1%BB%99i+r%C6%B0%E1%BB%9Bc+t%C6%B0%E1%BB%A3ng+ph%E1%BA%ADt&biw=1067&bih=535&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=LCiQVb7YGKSomgWO2LbQBg&ved=0CAcQ_AUoAg#tbm=isch&q=l%E1%BB%85+h%E1%BB%99i+%E1%BB%9F+l%E1%BA%A1ng+s%C6%A1n

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo em thì rước tượng phật , anh nên làm kiệu hoặc hoặc lọng che sẽ tôn nghiêm và hợp với phong tục cổ truyền của người Việt.

Làm ô dù che tượng phật nom  hơi bị ngộ nghĩnh ! :) :) :)

Tham khảo: https://www.google.com/search?q=l%E1%BB%85+h%E1%BB%99i+r%C6%B0%E1%BB%9Bc+t%C6%B0%E1%BB%A3ng+ph%E1%BA%ADt&biw=1067&bih=535&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=LCiQVb7YGKSomgWO2LbQBg&ved=0CAcQ_AUoAg#tbm=isch&q=l%E1%BB%85+h%E1%BB%99i+%E1%BB%9F+l%E1%BA%A1ng+s%C6%A1n

Cảm ơn bác đã cho Em tham khảo , Em sẽ làm theo kiểu 1 chiếc lộng đó ạ . cái này Em cũng đã tham gia ý kiến với chủ đội xe , nhưng Anh ấy muốn có 1 chút gì đó khác biệt nên vẫn muốn Em làm kiểu như vậy . thật sự thì các bác cũng biết đấy , bảo gì nghe nấy thôi ạ . Em cũng đau đầu với cái kiểu này lắm ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo