Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Huynh Nghia

Cách Tạo Hộp Thoại(Đường Dẫn Đến File)

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người trên diễn đàn cadviet.com. Mình muốn tạo hộp thoại(như 143773_untitled.jpghình bên dưới) để làm đường dẫn khi gõ lệnh trong lisp thì làm như thế nào vậy? Mong mọi người giúp đỡ. 

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Giả xử mình muốn chuyển 1 số file *dwg trong 1 folder được lưu trên máy tính thành file *pdf, thi gõ lệnh pdf(file lisp đã được viết sẵn). Thì trên màn hình cad sẽ xuất hiện hộp thoại như trên(hộp thoại để tìm đến folder chứa file *dwg). Các bạn nào biết cách tạo hộp thoại như trên giúp mình với. 

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

143773_untitled_1.jpghttp://www.cadviet.com/upfiles/5/143773_pdfchuyen_file_cad_sang_file_pdf.lsp

Thanks bạn Ha! Nhưng  ý của mình là: mình muốn tạo file SELECTFILE.EXE(file trên màn hình).

VD: mình gõ lệnh PDF thì trên màn hình xuất hiện hình đó. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có phải ý bạn muốn có 1 lisp mà khi gõ lệnh PDF thì xuất hiện hộp thoại như trên và bạn chọn đến thư mục chứa các file .dwg, Pick chọn 1 file .dwg bất kỳ thì tự động tất cả các file .dwg chứa trong thư mục sẽ chuyển sang các file .pdf ??? Hỏi phải đưa ra mục đích cuối cùng là gì thì mọi người sẽ giúp bạn dễ dàng hơn :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn nào biết cách tạo hộp thoại như thế này giúp mình với. http://www.cadviet.com/upfiles/5/143773_soft1_1.rar

Kiểu hộp thoại như này Lisp không làm được.

Bạn tìm hiểu về dotNet, cụ thể là VB.net hay C# nhé.

(PS : mặc dù là thành viên mới nhưng cũng phải post bài đúng chỗ chứ ?)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo