Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hvn8006

In bản vẽ A1

Các bài được khuyến nghị

hvn8006    14

Có ai thường xuyên in bản vẽ A1 bản vẽ xây dựng& kiến trúc cho em hỏi.

1,Các nét vẽ đặt bao nhiêu cho hợp lý?

2,Em có in bản vẽ A1 nhưng không hiểu tại sao khi mình preview thì thấy nó đầy khổ giấy. Vậy mà khi in ra nó lại nhỏ hơn khổ giấy được in. Lại phải xén đi mất một ít. Kiểm tra đi kiểm tra lại vẫn thây như thế

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hvn8006    14
Theo kinh nghiệm của mình:

1- Định nét cho nét in

Nét cắt: 0.4

Nét thường: 0.2

Nét Dim và nét trục: 0.1

Nét Hatch: 0.05

2- Bạn chỉnh setting trong máy in khổ lớn.

Anh ơi. thế trong bản vẽ mà có thép thì mình đặt khoảng bao nhiêu hả anh. Cả tường bao nữa?

À mà cho em hỏi luôn là. Khi vẽ mình đặt nét trong layout rồi. Khi in mình đặt nữa thì bản vẽ in nó sẽ theo nét nào hả anh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
SONCAD    862
Anh ơi. thế trong bản vẽ mà có thép thì mình đặt khoảng bao nhiêu hả anh. Cả tường bao nữa?

À mà cho em hỏi luôn là. Khi vẽ mình đặt nét trong layout rồi. Khi in mình đặt nữa thì bản vẽ in nó sẽ theo nét nào hả anh?

Để có một bản vẽ in đẹp và hoàn chỉnh bạn nên quản lý thật tốt các layer trên bản vẽ theo màu sắc và đường nét thể hiện để khi Bạn định nghĩa nét in trong Plot style bạn sẽ dễ dàng chọn được đường nét thể hiện đậm, nhạt theo từng chi tiết của bản vẽ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
lacviet05    3

Ý bạn là đã đặt nét in trong layer rồi phải không?nếu trong bảng LOT MODEL ở ô PLOT STYLE TAPLE bạn chọn file in là acad.ctb thì máy in sẽ in theo nét bạn đã tạo sẵn trong layer, còn nếu bạn tạo 1 file nét in khác theo ý bạn và khi in bạn chọn file này tại ô PLOT STYLE thì máy sẽ in theo nét bạn set trong file này.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo