Đến nội dung

Hình ảnh

Diễn đàn Cadviet - một năm gắn bó và chia sẻ!

• Please log in to reply
59 replies to this topic

#41 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết
Điểm đánh giá: 244 (khá)

Đã gửi 18 October 2009 - 12:24 AM

yêu cả HAI CHỊ EM HAANH VÀ SVBA nao vô VĂN QUÁN vô nhà svba chơi nhe :bigsmile:

Nếu bạn yêu thương ai thật lòng, bạn hãy thể hiện cho họ biết đi, bởi vì có thể sẽ có một ngày mai không bao giờ tới, và bạn sẽ không còn cơ hội thứ hai để cho mọi người biết được tình cảm thật của mình.
Nếu không thể hiện mà chỉ nói “anh yêu em” không thôi thì….Chỉ có ông trời mới biết được: người con gái nghe được lời nói của bạn, sẽ nghĩ về bạn là một con người như thế nào.
  • 1

#42 svba1608

svba1608

Tưởng Thị Tú Khuyên

• Moderator
  • 601 Bài viết
Điểm đánh giá: 620 (tốt)

Đã gửi 19 October 2009 - 07:46 PM

@Tue_NV: Anh Tuệ ơi, ý em là lập hội độc thân để mọi người cùng giúp đỡ nhau.

@gp14: Anh gp14 ơi, thế là lộ tẩy rồi nhé! Nhưng mà anh yên tâm. Chắc sẽ được cả Cadviet ủng hộ thôi mà.
  • 1
http://khuyen.space

#43 duy782006

duy782006

PHẠM QUỐC DUY

• CADViet Team
  • 2155 Bài viết
Điểm đánh giá: 1359 (rất tốt)

Đã gửi 20 October 2009 - 06:51 PM

Đọc các bài viết của bác bác Duy em cứ ngỡ bác phải già móm!

Mình tự thấy giọng văn mình đâu có móm mém lắm đâu. Nhể các bạn nhể :bigsmile:

Chà, bác Duy thật dũng cảm khi viết dòng thông báo này nhắn gởi cho svba1608
Good luck!

Đây là mình nhắn chung cho toàn thể phụ nữ trên thế giới này đấy chứ. hế hế. :bigsmile:
  • 0

Cứ ngỡ trần gian là cõi thật.Cho nên tất bật đến bây giờ.
Tạo hộp thoại bằng lisp My blog QUY ĐỊNH ĐẶT TÊN TOPIC TRONG CHUYÊN MỤC LISPD http://ktsduy.wordpress.com/
Để cám ơn chỉ cần nhấn rep_up.png
(Là nhấn vào nút đó phía bài viết của người ta í chứ đừng có nhè cái hình này mà nhấn miết đi nha :-D

#44 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết

Đã gửi 20 October 2009 - 08:08 PM

- Chúc các bạn một ngày 20/10 thật là ý nghĩa, vui tươi ngập tràn hạnh phúc . Chúc bạn luôn cười tươi tắn,cười xinh xắn, cười duyên, cười e thẹn,cười trẻ trung, cười hạnh phúc và cười các kiểu hoài hoài trong ngày .

- Chúc các bạn từ hôm nay sẽ xinh đẹp hơn bao nhiêu ngày trước đây và cứ đẹp hoài không nghỉ ngơi theo ngày tháng .

- Chúc các bạn nhận được nhiều quà, thật thật nhiều, nhiều hoa, nhiều lời chúc của phái nam trong ngày . Chúc bạn gặp nhiều may mắn hơn, hạnh phúc hơn, thêm nhiều niềm vui hơn, thêm nhiều điều tuyệt diệu hơn.

- Chúc các bạn có một tình yêu đẹp và sống hạnh phúc bên gia đình, chúc các bạn vạn sự như ý, vạn ý cát tường .

- Ngày 20-10 chúc một nửa Thế Giới của chúng ta luôn thành công trong cuộc sống ! Chúc các bạn luôn duyên dáng và xinh đẹp trong mắt một nửa thế giới còn lại .
  • 3

#45 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2882 Bài viết
Điểm đánh giá: 1556 (rất tốt)

Đã gửi 31 October 2009 - 03:02 PM

Em viết thế và em cũng thực sự nghĩ thế! Thực sự em sẽ vẫn luôn yêu quý anh chị dù không được biết mặt.
Em đã thực sự rất vui khi trong topic mr.vui, anh Tue_NV đã đặt 3 cái tên “haanh, Tue_NV, svba1608” cạnh nhau.
Internet thật là kỳ diệu. Nó đã kết nối những con người xa lạ lại với nhau. Có thể em sẽ chẳng bao giờ biết hết được những con người vẫn ẩn sau màn hình máy vi tính kia: họ là ai, họ đang làm gì, họ như thế nào? Nhưng em biết rằng, họ vẫn luôn ở bên cạnh mình trên Cadviet.
Có lẽ em nên kết thúc bài "diễn văn" kỷ niệm này bằng mấy câu thơ:
Em tìm anh mong được sẻ chia những “Chuyện đời thường”
Anh lại mải mê “Nhìn hình tóm chữ”
Em “Đến với bài thơ hay” mong được sẻ chia niềm tâm sự.
Gặp anh Tue_NV “Viết lisp theo yêu cầu”
Và chị Hà Anh “bể phốt” đang ở đâu?
Sao không về đây “Đố vui” cùng Autocad.
“Khi ta gửi đi hai nụ cười” ta sẽ gặp Happyfeet.
…Ôi, mọi người đừng cười nhé, em muốn làm một bài thơ có tên thật nhiều topic và tên thật nhiều thành viên trong Diễn đàn, nhưng em chỉ biết thích thơ thôi, còn cái tài làm thơ của em nó có hạn. Nhờ các bác, các anh, các chị giỏi thơ viết tiếp vậy. Em cảm ơn!

Những kỷ niệm khó phai mờ trên diễn đàn CADViet.com

Gợi ý : Người em tặng có một số 6
svba1608 ơi. haanh tặng hoa sen cho bạn đáy. Vui nhé.
Tue_NV khẳng định điều đó. Tấm ảnh của Haanh đã nói lên điều đó.

Tue_NV nói là có cơ sở hẳn hoi. Haanh tặng hoa sen cho bạn đấy.
Nếu không tin bạn hãy ấn vào cái nút Click to view full image trên tấm ảnh này sẽ thấy tên bạn ngay
Chúc mừng, chúc mừng svba1608 haanh quý bạn lắm đấy.

Em tặng bác svba1608 vì bác ấy vì bác ấy thích giải đố và đã mạnh dạn nói thật những nhược điểm của em để em rút kinh nghiệm. Đó là điều đáng quí đáng quý đáng trân trọng. Nếu vì một lý do nào đó bác svba1608 không nhận em sẽ buồn và ko tin rằng những lời bác svba1608 đã nói với em là thật lòng

A chúng ta có thêm một người anh em mọi người ơi.
Haanh vào điểm danh đê !!!!!!! biggrin.gif

Em chào cả nhà. Xin lỗi cả nhà em đến muộn chả là vì thế này: tongue2.gif
Vào một ngày đẹp trời cách đây 2 hôm. Em đi lang thang lang thang , dạo bước dạo bước, ...rồi mê mẩn ngắm những công trình mà anh em Cadviet tạo nên ...thế nào em lại lạc vào đây s_big.gif
Em rất hoang mang tự hỏi, đây là đâu? đâu là đây? Đang tim đập chân run thì bắt gặp người quen....Haanh đang nai vàng ngơ ngác, hết quay trái rồi lại quay phải... wacko.gif .
+Oòa.....
-Oái!!! Anh Nataca hả? Sao anh lại ở đây? ohmy.gif
+Hơ thế sao em lại ở đây? huh.gif
-Em không biết. biggrin.gif
+Chuyên "ra" tìm kiếm mà lại không biết à? lol.gif
-Em search trên "gu gờ" rồi. Không thấy huh.gif
+Mà này Haanh hình như bằng tuổi mình đấy, gọi bạn thôi, đừng gọi anh ngại lắm, ngượng lắm tongue.gif
+ Được một lúc thì Haanh lại lôi Nataca "xềnh xệch"
-Lại đây em chỉ cho này cái này hay lắm tongue.gif
+Còn đang đọc dở cái này cơ mà cheers.gif
-Có đi ko thì bảo biggrin.gif
+hx...dạ sad.gif
Em cùng Haanh rất vui mừng vì tưởng đây là một nơi xa lạ, nhưng lại không hề xa lạ. Đây là góc phố của gia đình Cadviet, những người đã gây dựng và chăm sóc để nó được lớn mạnh như ngày hôm nay smile.gif Với một tình cảm chân thành nhất em và Haanh xin cám ơn các bác đã tin tưởng, và cho chúng em được kính chào ra mắt các bác laugh.gif
+Haanh này từ sau chúng ta cùng một nhiệm vụ, gọi là bạn bè cho thân mật nhé smile.gif
-"ứ". Anh nataca còn chưa biết em sinh năm bao nhiêu mà happy.gif

Meo Mun (5/27/2009 11:50:12 PM): Chào svba1608. Có lẽ rằng Hà Anh đã nhận được tin nhắn của anh rồi em ạ. Cảm ơn em thật nhiều nhé svba1608. Anh nghĩ rằng Hà Anh sẽ không bao giờ bỏ cuộc đâu. Cho dù là anh chưa được gặp Hà Anh nhưng anh biết Hà Anh rất hiểu lý lẽ và sẽ hiểu được tất cả những gì anh nói.
Meo Mun (5/27/2009 11:50:22 PM): đây là tin nhắn của anh tuệ gửi cho em
Meo Mun (5/27/2009 11:50:33 PM): có lẽ đó cũng là điều em muốn nói với chị
Ha Anh (6/1/2009 11:09:20 PM): Em em với bác cùng gửi tin nhắn cho anh ấy nhé
Ha Anh (6/1/2009 11:10:32 PM): Bác viết “chào anh Tuệ em muốn nói chuyện với anh”
Ha Anh (6/1/2009 11:10:43 PM): em cũng viết chào anh Tuệ
Meo Mun (6/1/2009 11:10:56 PM): hi, nhưng anh ấy ko có trên nick chat
Ha Anh (6/1/2009 11:10:57 PM): sau đó em hô gửi
Ha Anh (6/1/2009 11:11:18 PM): cả hai chị em mình cùng gửi một lúc xem sao
Meo Mun (6/1/2009 11:15:35 PM): bác viết đi
Meo Mun (6/1/2009 11:15:45 PM): hi
Meo Mun (6/1/2009 11:15:56 PM): bac viet tren nick anh ay chu
Ha Anh (6/1/2009 11:16:00 PM): Em viết rồi
Ha Anh (6/1/2009 11:16:04 PM): vâng
Meo Mun (6/1/2009 11:16:24 PM): vâng, e cũng viết rôi
Meo Mun (6/1/2009 11:17:04 PM): bác hà anh ạ
Meo Mun (6/1/2009 11:17:10 PM): em nghĩ là ko ăn thua đâu
Ha Anh (6/1/2009 11:17:12 PM): để xem anh ấy trả lời như thế nào
Meo Mun (6/1/2009 11:17:21 PM): nếu ng ta thực sự ko muốn nói chuyện với mình thì khó lắm

tue_nvcc (6/7/2009 9:39:30 AM): Được mà em. "Nếu điều gì có lợi có ích có lợi cho dân thì ta nên làm" (Có lợi cho mọi người") . "Nếu điều gì có lợi có ích có lợi cho dân thì ta nên tránh". Em cứ làm thoải mái, không cần hỏi ý kiến anh đâu. Anh luôn ủng hộ em mà
tue_nvcc (6/7/2009 9:40:42 AM): Đính chính : Được mà em. "Nếu điều gì có lợi có ích có lợi cho dân thì ta nên làm" (Có lợi cho mọi người") . "Nếu điều gì có hại cho dân thì ta nên tránh". Em cứ làm thoải mái, không cần hỏi ý kiến anh đâu. Anh luôn ủng hộ em mà
Ha Anh (6/7/2009 9:41:03 AM): Vâng!
tue_nvcc (6/7/2009 9:59:52 AM): Anh sẽ không phá hỏng câu đố của em nữa đâu
Ha Anh (6/7/2009 9:59:55 AM): tại sao không khai thác hết tiềm năng của CAD, dùng lệnh ít nhất vẽ với năng suất cao nhất
Ha Anh (6/7/2009 10:01:16 AM): cha ông ta ngày xưa còn dùng cuốc xẻng thậm chí dùng cả tay ko để đánh lại tàu bay của giặc pháp !
tue_nvcc (6/7/2009 10:02:30 AM): tại sao ta ko dùng cuốc xèng để đánh máy vi tính
Ha Anh (6/7/2009 10:02:44 AM):
tue_nvcc (6/7/2009 10:03:32 AM): Nói trúng ý rùi hả
tue_nvcc (6/7/2009 10:17:13 AM): Mọi người ai cũng còn có công việc của người nấy
tue_nvcc (6/7/2009 10:19:47 AM): Bỏ chút ít thời gian tham gia diễn đàn là quý lắm rồi.
Ha Anh (6/7/2009 10:21:37 AM): Hôm nay em mới biết anh là người thích đùa hạng nặng
tue_nvcc (6/7/2009 10:22:14 AM): Anh là người khô ran, ít trầm lặng, ít tiếp xúc , xã giao
Ha Anh (6/7/2009 10:22:18 AM): Có lẽ em sẽ ko viết bài nhiều trên thư giãn nữa
tue_nvcc (6/7/2009 10:22:37 AM): đùa hạng nặng : là những giao tiếp bằng chữ không lời mà thôi
tue_nvcc (6/7/2009 10:23:06 AM): Đôi lúc những giao tiếp bằng chữ không lời mà rất là quý phải không em?
Ha Anh (6/7/2009 10:23:16 AM): Vâng!

Chị Svba ơi, trong bài diễn văn chị đã gộp em với anh Tuệ là "anh chị", nhưng anh Tuệ đang giận em chị ạ!
  • 4

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#46 hoanghaiyp

hoanghaiyp

biết lệnh minsert

• 430 Bài viết

Đã gửi 31 October 2009 - 10:03 PM

Em yêu anh như câu hò Ví Dặm

Sáng tác: Vũ Ngọc Quang

Tình yêu em như sóng biển chiều hôm
Đã trao anh dạt dào bao kỉ niệm
Như vầng trăng sáng tỏ giữa khơi xa
Như hàng dương gió reo suốt bốn mùa

Em yêu anh như yêu bờ cát trắng
Lòng lo âu khi mùa bão qua đây
Em yêu anh như yêu câu Ví Dặm
Giận thì giận mà thương cũng thật nhiều

Ngoài khơi xa đang có gì đợi anh
Lúc phong ba biển động sóng gầm gào
Em chờ anh thức trọn suốt canh thâu
Như dòng sông lúc vơi rồi lại đầy

Anh yêu ơi, thương anh nhiều lắm đó
Đừng đi xa như loài cá lang thang
Em yêu anh em thương anh vất vả
Giận thì giận mà thương lại càng thương.

• 1

#47 havanvu38

havanvu38

biết lệnh move

• 128 Bài viết
Điểm đánh giá: 95 (tàm tạm)

Đã gửi 01 November 2009 - 12:18 PM

Em yêu anh như câu hò Ví Dặm

Sáng tác: Vũ Ngọc Quang

Phải chăng bạn Post nhầm địa chỉ?
  • 0

#48 svba1608

svba1608

Tưởng Thị Tú Khuyên

• Moderator
  • 601 Bài viết

Đã gửi 03 November 2009 - 12:26 AM

@ haanh: Chị Hà Anh bình tĩnh, anh Tuệ ko giận chị đâu, anh ấy chả có gì để mà giận cả (mà anh ấy giận thì kệ anh ấy)

@ havanvu38: Bạn hoanghaiyp ko post nhầm địa chỉ đâu, ý bạn ấy nói về anh Tue_NV và chị haanh ấy mà:

@ all:
Thưa cả nhà! Ở Diễn đàn mình, em cũng đã được nói chuyện riêng với nhiều anh chị, như chị haanh, anh Tue_NV, chị Happyfeet, anh gp14, anh nataca, anh vanduong, chị sally_nho_be... Nhưng không có buổi nào lại tình cờ như buổi tối hôm qua nói chuyện với anh jikibo trên Facebook, chỉ vì anh Ji tưởng nhầm em là Mũn:

(11h37)

Duc:
chua ngu a?
Meo:
vang, chua ah
Duc:
chu dao nay the nao
van the a?
Meo:
hic, the la anh ko biet em roi
Duc:
hi hi, the co gi moi nao
Meo:
anh jikibo-dien dan cadviet phai ko
the thi anh ko biet em roi
chac nham nguoi roi
Duc:
ac
chu MUN day ma
nham the nao duoc
chu dung co ma lua anh
Meo:
:D
Duc:
=))
Meo:
em ko phải Mũn
Duc:
a a
chu hoc 05N1 a
hehe
the chu biet thang MUN a?
:tongue2:)
hi hi
Meo:
cùng làng cadviet cả
sao ko biết
Duc:
a
anh biet chu roi
:D)
di off may lan voi chu roi
=))
Meo:
anh Ji thức khuya thế
Duc:
uh
anh dang ru con ngu
ma no ko chiu ngu
nen cho no choi dien tu
hihi
Meo:
con anh mấy tuổi rồi?
anh này hay nhỉ
Duc:
2.5
Meo:
anh ở 48 đại an nhỉ
dạo này ít thấy anh vào cadviet
Duc:
uh
anh dao nay ban biu
co o viet nam may dau
Meo:
hic
ko ở VN thì ở đâu
anh đi buôn hàng thái à?
Duc:
ko
gio anh di buon go ben Lao
he he
anh treu day
em chua ra truong a
nam cuoi nhi
Meo:
vâng, e cũng ko tin đâu
Duc:
e Hien cung lop em a?
Meo:
a biết Hiền à?
cách đây khoảng 1 tháng
thấy anh Ji đi ăn cưới
ở nhà ăn ký túc xá trường em
Duc:
=)
troi
em tai that
dam cuoi thang ban anh
the ma em nhan ra co a
:-?
Meo:
anh ngồi phía ngoài đúng ko
mặc áo phông trắng
cười tươi lắm
mà trước học kiến trúc anh học lớp nào
Duc:
02k2
dau
chac luc do ra ngoai uong nuoc roi
he he
Meo:
vâng
tầm 12h trưa
trưa nào em chả đi qua đó
Duc:
uh
dung roi
he he
Meo:
giờ anh làm ở đâu hả anh
Duc:
anh lam rieng
Duc:
anh te day
Meo:
vâng, chào anh

(12h07)
  • 2

#49 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2882 Bài viết

Đã gửi 03 November 2009 - 01:22 PM

@ haanh: Chị Hà Anh bình tĩnh, anh Tuệ ko giận chị đâu, anh ấy chả có gì để mà giận cả (mà anh ấy giận thì kệ anh ấy)

"- Giận thì giận mà thương thì thương...Giận thì giận mà thương thì thương... nhưng thương nhiều hơn và cười cũng nhiều hơn. "

Tự vì em thấy anh Tuệ viết bài giận và thương nên em tự vơ vào mình thôi mờ, em cũng chỉ mong được anh ứ giận thôi chị ạ!

mình mới vào trang W này.... mình ở tuyen quang. Có thể làm quen với ha anh không? :tongue2:

Cảm ơn anh rất hân hạnh được làm quen với anh! chúc anh vạn sự như ý!

Mình sinh năm 1975, còn Hà Anh?. H.Anh đã có gia đinh chưa, hiện giờ bạn làm gì? :D

Trà ảnh đinh kèm, xem ra ha anh rất trẻ. Như vậy ha anh và gia đình rất bươn chải. Ha anh đã vẽ CAD tốt chưa, neu cần anh meo cho phan mềm học vẽ. Anh là dân XD chính cống đây, nhưng cũng thường thôi. Anh cũng đã có vợ và hai con. Còn ha anh, Ha anh ở tỉnh nào vậy?

ở trên là tin nhắn mới nhất em mới nhận được. Trên diễn đàn em chỉ nói chuyện được nhiều với chị Svba và Anh Tuệ thôi.
Cảm ơn tất cả các bác đã gửi tin nhắn cho em, em vui lắm, em xin lỗi vì có tin nhắn em không hồi đáp được vì em bận rộn, công việc, tranh thủ lúc buồn ngủ em mới vào diễn đàn
  • 1

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”

#50 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3805 (đỉnh cao)

Đã gửi 10 November 2009 - 11:04 AM

LỜI CẢM ƠN CADVIET - TỪ MỘT THÀNH VIÊN YÊU LISP

Tôi biết đến cadViet một cách ngẫu nhiên, trước đây khoảng 3 tháng. Nhờ cadViet mà tôi đã tự lập trình được một số ứng dụng bằng ngôn ngữ Autolisp phục vụ cho công việc của mình. Bây giờ ngồi nghĩ lại tôi thấy biết ơn cadViet nhiếu lắm, tôi sẽ cố gắng đóng góp cho cadViet trong khả năng hiểu biết và thời gian của tôi. Qua đây tôi xin cảm ơn diễn đàn cadViet một lần nữa.

Tôi cũng như bạn, cũng biết đến AUtoLisp một cách ngẫu nhiên qua trang WEB ketcau.com. Nhờ đọc thêm sách và được sự giúp đỡ của mọi người trên diễn đàn mà tôi đã có thể viết được một số ngôn ngữ Lisp để phục vụ tốt hơn cho công việc của mình. Cái cảm giác khi viết được Lisp và chạy nó thành công thật là vui đến khó tả.
Qua đây, tôi cũng sẽ cố gắng hết sức để đóng góp cho diễn đàn CADVIET ngày càng phát triển hơn nữa.
Xin chân thành cảm ơn mọi người rất nhiều.

Hôm nay, ngày 10 tháng 11 năm 2009 là ngày kỉ niệm Tue_NV vào diễn đàn CADVIET tròn 2 năm. Trong 2 năm qua, mình đã học được rất nhiều điều bổ ích, từ các kiến thức về CAD và AutoLisp. Tue_NV gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người trên diễn đàn, đặc biệt là anh gia bách, bác Hoành, bác ssg, anh Duy78_2006, bạn nataca......những người đã tạo nền tảng cho Tue_NV có kiến thức như hôm nay. Tue_NV không bao giờ quên câu nói của bác ssg. Câu nói đó như một động lực để thúc đẩy việc tìm hiểu, nghiên cứu và làm chủ AutoLisp.

.........
3. Bài này là một trong những "cột mốc" quan trọng trong quá trình "làm chủ AutoLisp". Vượt qua nó, bạn sẽ có một nền tảng kiến thức Lisp khá vững chắc để có thể tạo nên những ứng dụng hiệu quả. Hãy cố lên!

Cảm ơn bác ssg. Tue_NV không quên được "cột mốc" mà bác ssg đã dựng lên cho mình. Nó quan trọng đến nhường nào.

Qua đây, mình xin cảm ơn các bạn haanh, svba, gp14 cùng mọi người trên diễn đàn CADVIET đã dành những tình cảm tốt đẹp cho Tue_NV. Quả thật, Tue_NV đã xem CADVIET như một mái nhà thứ hai của mình. Mái nhà này thật ấm cúng biết nhường nào và Tue_NV cảm nhận được điều đó. Không vào CADVIET một ngày thì mình thấy nhớ, tựa như thấy thiếu vắng một cái gì đó.

Tue_NV sẽ luôn giữ mãi bông hồng trên avartar của mình. Nó tượng trưng cho tình yêu của Tue_NV với diễn đàn CADVIET là mãi mãi.

Tue_NV xin chúc các bạn, các anh, chị em trên diễn đàn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống.
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Thân ái
Tue_NV
  • 5

#51 ph168xd

ph168xd

biết lệnh adcenter

• 779 Bài viết
Điểm đánh giá: 309 (khá)

Đã gửi 10 November 2009 - 11:29 AM

Tự vì em thấy anh Tuệ viết bài giận và thương nên em tự vơ vào mình thôi mờ, em cũng chỉ mong được anh ứ giận thôi chị ạ!

Cảm ơn anh rất hân hạnh được làm quen với anh! chúc anh vạn sự như ý!
Mình sinh năm 1975, còn Hà Anh?. H.Anh đã có gia đinh chưa, hiện giờ bạn làm gì? :D

ở trên là tin nhắn mới nhất em mới nhận được. Trên diễn đàn em chỉ nói chuyện được nhiều với chị Svba và Anh Tuệ thôi.
Cảm ơn tất cả các bác đã gửi tin nhắn cho em, em vui lắm, em xin lỗi vì có tin nhắn em không hồi đáp được vì em bận rộn, công việc, tranh thủ lúc buồn ngủ em mới vào diễn đàn

Sao lại bỏ quên trích dẫn của ph
ph cũng có nhiều tc với ha mà :tongue2:
  • 2

#52 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2882 Bài viết

Đã gửi 10 November 2009 - 06:27 PM

Sao lại bỏ quên trích dẫn của ph
ph cũng có nhiều tc với ha mà :tongue2:

Thú thực em rất quý cá tính của anh, luôn nói thẳng nói thật, có lúc nói ngang nữa ... nhưng trên hết vẫn là người có hậu. Anh thuộc dạng người mất lòng trước được lòng sau.

Làm sư phụ của mình không phải dễ phải không,,,,hehe

Em cảm ơn và biết ơn anh nhiều, vì từ câu đố của anh, khiến em thích câu đố. Cũng từ việc ra đố và giải đố mà em có điều kiện gần gũi, hiểu biết và thân quen với anh Tuệ và chị Svba là người đã động viên và chia sẽ những niềm vui nỗi buồn trên CADViet. com, yêu các bác các anh chị trên diễn đàn hơn đồng thời cũng giúp em yêu cuộc sống hơn, quên đi nỗi mệt nhọc trong công việc hàng ngày.
Không phải em " bỏ quên trích dẫn của ph ". Cũng là em đợi dịp anh công bố:"đủ tuổi" thôi mờ!

Ý kiến của em, chúng ta vào điễn đàn để học tập và thư giãn . Ra câu đố và giải câu đố là một hình thức thư giãn học mà chơi, chơi mà học. Giải đố cũng giống ngồi thiền nhưng tác dụng của nó cao hơn ngồi thiền rất rất nhiều, tuy rằng thì mà là ko được tĩnh tâm như ngồi thiền.

Theo em chúng ta nên ko nên ăn thua hơn kém ở chỗ giải đố này. Nếu quan niệm người ra đố là người tài giỏi hơn người, người giải đúng câu đố cũng cũng tài giỏi hơn người thì buồn cười lắm í. Nếu thế thì chả ai dám ra câu đố và những người thiếu tự tin cũng ko dám giải đố. Và từ đây có thể suy ra những người ko giải đố là những người kém hết cả á…Túm lại nhờ có câu đố này mà nhiều người biết thêm được lệnh solid của bác svba1608 ko nên trách nhau ở đây dù có quá lời ta cũng cứ mỉm cười với nhau. Để từ đó tự nhìn nhận lại mình để có cư xử đúng với nhau. Cái quan trọng chúng ta thẳng thắn trung thực với nhau là được, tranh luận phải ồn ào phải đao to búa lớn mới vui các bác a!

Em nghĩ những lời nói “có vẻ “ ko được khiên tốn của anh ph168xd chính là hình thức kích cầu, lôi kéo mọi người cùng tham gia giải đố. Vì anh ấy không muốn tự mình đưa ra câu đố rồi tự mình giải đố. Âu cũng là điều dễ thông cảm.
Có như thế anh Tue_NV mới tức khí mở két bạc lôi ra cái lệnh {– H} đã cất giấu từ lâu phải ko các bác…he he he . Hôm nay em được một bữa cười mỏi hết cả răng… he he he…
@ anh Tue_NV: Xem bài giải của bác Svba1608 em nghĩ ngay đến lệnh quen thuộc lệnh đó có chữ cái đầu tiên là chữ { P } anh à. Lệnh này nhanh hơn lệnh {–H} bảo đảm đúng với hình ảnh anh ph168xd gửi lên có ô mầu đen nền trắng.
Nếu em có đưa ra chắc anh ph168xd sẽ trả lời kiểu như anh Long Vũ trong chương trình chiếc nói kỳ diêu: Câu trả lời của bạn rất đúng, rất tiếc là ko phải ô chữ này,,,

Hehe, chát đê

Em hỏi anh một câu khí ko phải:
Anh có gì chưa? Nếu chưa có gì và ko chê em giới thiệu cho anh em gái của em- Hoa hậu làng vừa tròn 19 mùa hoa nở. Anh chịu ko?
Nếu anh có gì rồi em xin lỗi anh nhé, đừng giận em, tội nghiệp em lắm anh Phong ạ!
  • 0

#53 Tue_NV

Tue_NV

KS Võ Quang Tuệ

• Moderator
  • 4296 Bài viết
Điểm đánh giá: 3805 (đỉnh cao)

Đã gửi 13 October 2010 - 10:13 AM

Hôm nay là ngày kỷ niệm tròn một năm em tham gia Diễn đàn Cadviet. Thời gian qua, Diễn đàn Cadviet với em đã luôn là người bạn thân thiết. Ở đây, thực sự em đã học hỏi được rất nhiều điều. Có những khi, em cảm thấy mình thực sự "nghiện Cadviet". Ngày nào không vào là cảm thấy khó chịu vô cùng. Những ngày đầu, em chỉ chăm chăm vào để học mẹo sử dụng Autocad. Nhưng càng ngày em càng quan tâm đến các Forum "Thư giãn", "Thảo luận vỉa hè". Em bắt đầu hay đọc tâm sự của các thành viên và nhận thấy trên Diễn đàn mọi người sống rất tình cảm. Có nhiều bài viết thực sự làm em cảm thấy tâm đắc và phải suy nghĩ. Có những khi cứ ngồi gật đầu, có những khi lại ngồi cười một mình.

Em đặc biệt thích những bài viết của chị Happyfeet trong topic: “Chuyện đời thường” và “Khi ta gửi đi 2 nụ cười”…Và rất nhiều, rất nhiều bài viết hay mà em không thể kể hết ra đây.

Với Diễn đàn, em đã có được những giây phút vui bất ngờ. Ví dụ như ban chuyên án CV01 của anh tucdrom, anh mr.vui, anh cadviet244 và anh Tue_NV trong topic "Thơ của mem" chắc hẳn đã làm em và chị haanh cười như nắc nẻ. Giống như chị haanh đã nói: “Hôm nay là một ngày vui buồn cười và vui nhất thế giới”. Quả thật, hôm đó rất vui.
...........................................................................

Chúc các bác, các anh chị em, các thành viên Cadviet sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!

Chúc Diễn đàn Cadviet ngày càng phát triển!

Ngày này năm ngoái là ngày kỷ niệm ngày topic này ra đời. Cũng là kỉ niệm ngày svba1608 tham gia CADVIET tròn được 2 năm. Những kỉ niệm giữa các thành viên thật khó quên được, dù chưa 1 lần gặp mặt, dù chưa được 1 lần bắt tay, và ôm hôn thắm thiết. :cheers: :cheers:

Chúc các bạn, các anh, chị em trên diễn đàn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống.
Xin cảm ơn rất nhiều
  • 3

#54 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết
Điểm đánh giá: 832 (rất tốt)

Đã gửi 13 October 2010 - 11:31 AM

… Có lẽ em nên kết thúc bài "diễn văn" kỷ niệm này bằng mấy câu thơ:

Em tìm anh mong được sẻ chia những “Chuyện đời thường”
Anh lại mải mê “Nhìn hình tóm chữ”
Em “Đến với bài thơ hay” mong được sẻ chia niềm tâm sự.
Gặp anh Tue_NV “Viết lisp theo yêu cầu”
Và chị Hà Anh “bể phốt” đang ở đâu?
Sao không về đây “Đố vui” cùng Autocad.
“Khi ta gửi đi hai nụ cười” ta sẽ gặp Happyfeet.

Ôi, mọi người đừng cười nhé, em muốn làm một bài thơ có tên thật nhiều topic và tên thật nhiều thành viên trong Diễn đàn, nhưng em chỉ biết thích thơ thôi, còn cái tài làm thơ của em nó có hạn. Nhờ các bác, các anh, các chị giỏi thơ viết tiếp vậy. Em cảm ơn!

“Ha Anh: Chào chị Svba!
Nếu có thời gian rỗi chị tham gia giải đố cho vui.
Nếu bận học thì chị cứ tập trung nhiều thời gian vào học tập! Chúc chị và gia đình gặp nhiều may mắn. Em cũng cảm ơn chị nhiều vì thời gian qua chị đã nhiệt tình tham gia giải câu đố của em. Ra câu đố ko có người giải em cũng nản, nhưng ko sao chị ạ! Em lúc nào cũng vui, ko có thời gian để buồn đâu chị ạ

Meo Mun: vâng, cảm ơn chị

Ha Anh: Lúc nào giải được tự nhiên nghĩ ra chị ạ, còn nếu cố để giải thì sẽ ko giải được đâu. Cũng như em muốn làm một bài thơ về chủ đề nào đó nhưng nghĩ mài ko ra một câu. Nhưng cũng lúc em em nghĩ bài thơ chỉ 15 phút, dòng thơ cứ chảy trong ý nghĩ, đang nằm vội vùng dậy lấy bút ghi lại. Chị hãy giành nhiều thời gian vào học tập để đạt kết quả cao trong luận văn tốt nghiệp!Chúc chị luôn khỏe và gặp nhiều may mắn! tạm biệt chị! hẹn gặp lại chị sau!”

"Vo Quang Tue: Mà anh thắc mắc một điều nữa
Meo Mun: vâng
Vo Quang Tue: Không biết svba và Hà Anh thì ai là chị ai là em nữa.
Meo Mun: anh thắc mắc thế à, lạ thật đó,
hình như, anh ít khi vào xem profile của thành viên nhỉ
nếu ko, anh sẽ có câu trả lời ngay,
Vo Quang Tue: Nói cho vui chứ câu hỏi đó không quan trọng với anh. Với anh điều quan trọng với anh là anh rất quý 2 chị em
Meo Mun: À vâng, em cũng nói cho vui, chứ câu trả lời đó ko quan trọng. Quan trọng là câu hỏi đó thể hiện sự quan tâm. Và em cảm ơn vì điều đó.
Vo Quang Tue: Cảm ơn em "

Chúc các bác, các anh chị em, các thành viên Cadviet sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!

"Anh không cho phép em được khóc!"

Thân tặng anh Tuệ

Em không được xinh tươi và duyên dáng
Như vợ hiền duy nhất của riêng anh
Có dịp nào nếu nhìn thấy Hà Anh
Xin anh chớ có quay lưng ngoảnh mặt

Tay em đây xin mời anh xiết chặt
Để một lần em gục xuống vai anh
Để được nghe:"Đừng làm thế Hà Anh,
Cứng rắn lên Hà Anh ơi, đừng khóc !"

Anh Tuệ ơi sao không cho em khóc
Nước mắt rơi sẽ rửa sạch nỗi buồn
Đôi mắt em là cửa sổ tâm hồn
Nhìn vào đó em tin anh thấu hiểu...
Chiều 26-10-2009- Em Trần Hà Anh

Ngày này năm ngoái là ngày kỷ niệm ngày topic này ra đời. Cũng là kỉ niệm ngày svba1608 tham gia CADVIET tròn được 2 năm. Những kỉ niệm giữa các thành viên thật khó quên được, dù chưa 1 lần gặp mặt, dù chưa được 1 lần bắt tay, và ôm hôn thắm thiết. :cheers: :cheers:

Chúc các bạn, các anh, chị em trên diễn đàn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống.
Xin cảm ơn rất nhiều

Em bắt đền anh Tuệ , bài anh trích dẫn làm em nhớ chị Hà em và cháu trai em đến nao lòng anh ạ!
Anh Tuệ ơi! Em nhớ có lần chị Hà em bảo nếu có dịp thuận lợi, vợ chồng chị Hà em sẽ vào thăm vợ chồng anh và các cháu.
Em cũng xin chúc các bác, các anh chị em, các thành viên Cadviet sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!
Em tin rằng dẫu chỉ gặp nhau trên mạng ảo, dẫu không một lần được nắm chăt tay nhau nhưng tình cảm của những người yêu diễn đàn Cadviet.com sẽ không bao giờ phai nhạt theo năm tháng…

• 2

Gió đưa cây cải về trời

Rau răm ở lại chịu lời đắng cay...

#55 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6009 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 13 October 2010 - 01:46 PM

Em bắt đền anh Tuệ , bài anh trích dẫn làm em nhớ chị Hà em và cháu trai em đến nao lòng anh ạ!
Anh Tuệ ơi! Em nhớ có lần chị Hà em bảo nếu có dịp thuận lợi, vợ chồng chị Hà em sẽ vào thăm vợ chồng anh và các cháu.
Em cũng xin chúc các bác, các anh chị em, các thành viên Cadviet sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!
Em tin rằng dẫu chỉ gặp nhau trên mạng ảo, dẫu không một lần được nắm chăt tay nhau nhưng tình cảm của những người yêu diễn đàn Cadviet.com sẽ không bao giờ phai nhạt theo năm tháng…

Hề hề hề,
Đừng tưởng rằng chỉ mình bác nhớ thôi nha. Mình cũng nhớ đáo để. Mà bác vừa mới về thăm u kia mà???? Có kiếm được chút hạt "mắc khén" nào không???
Mình còn chửa biết bao giờ mới được về với u đây, hề hề hề......
  • 1
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.

#56 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 13 October 2010 - 03:58 PM

Hề hề hề,
Đừng tưởng rằng chỉ mình bác nhớ thôi nha. Mình cũng nhớ đáo để. Mà bác vừa mới về thăm u kia mà???? Có kiếm được chút hạt "mắc khén" nào không???
Mình còn chửa biết bao giờ mới được về với u đây, hề hề hề......

Ôi bác Bình, đọc bài viết của bác em nghĩ bác ở miệt vườn Nam bộ khi bác nói trong bài viết Chủ Nhật(12-09-2010) HỌP MẶT OFFLINE CADVIET:
“Cái món hạt tiêu rừng này nói làm mình thèm quá và nhớ nhà quá. Quê tớ gọi nó là hạt xẻn chứ không phải là mắc khén” em thấy lạ quá cơ! Phải chăng bác đã từng công tác ở núi rừng miền Bắc quê em???
Em có đem thắc mắc hỏi chị Hà em, chị dâu em bảo hình như bác Bình cũng là người Bắc vào Nam công tác, không biết có phải vậy không bác?
Em về quê, được chị Hà em đãi món cá Pỉnh Tộp là món ăn mang hương vị đặc trưng của núi rừng Tây Bắc do chính tay chị Hà em nướng. Em nói nhớ chị Hà em, thực ra là em nhớ hương vị cay, chua, đắng, mặn, ngọt... cuả ớt, tỏi, gừng, sả, riềng... và 1 gia vị đặc trưng không thể thiếu Mắc khén (hạt tiêu rừng).
Nướng cá cũng được coi là cả một nghệ thuật công phu, đầy cá tính và khó hơn cả viết lisp hay làm thơ bác ạ. Em vụng về lắm ứ, không biết chế biết nấu ăn đâu, tự vì em lười mà hê hê hề hề…Em vui vì chị Hà em là người miền “rơm rạ”nhưng cũng thành thạo việc xoa bột riềng và thính gạo. Đôi bàn tay quen gõ bàn phím của chị dâu em đã thuần thục việc kẹp cá vào tre bương để nướng bằng gỗ củi ít khói trên núi đá , bác ạ!
Em nhớ cháu trai con chị Hà em lắm bác ơi, hôm em về quê bế cháu, nó không theo cứ khóc hoài theo mẹ làm em tức muốn khóc lên mà không tài nào khóc được bác ạ!
Ước gì có dịp nào về quê , gặp bác trên tầu hỏa, em sẽ mời bác về thăm quê hương em thưởng thức hương vị đặc sản của núi rừng do chính bàn tay của chị dâu em chế biến, em sẽ vui và tự hào về chị dâu em lắm lắm!
  • 1

Gió đưa cây cải về trời

#57 svba1608

svba1608

Tưởng Thị Tú Khuyên

• Moderator
  • 601 Bài viết

Đã gửi 13 October 2010 - 11:07 PM

Rất cảm ơn anh Tue_NV và mọi người đã nhớ đến topic này của em! Thêm một năm nữa qua đi, em vẫn nhận được càng nhiều sự giúp đỡ và quan tâm của các anh các chị như anh Tue_NV, chị haanh, anh gia_bach, anh thanhlamct... và rất nhiều cái nick nữa mà em không thể kể hết ra đây.
Em ... vẫn xin chúc Diễn dàn ngày càng phát triển!
Cảm ơn chị hoan2182 đã kể rất nhiều thông tin về chị haanh. Lâu không gặp chị haanh trên Diễn đàn, cũng đã lâu không được nói chuyện với chị haanh qua yahoo, cũng thấy nhớ quá chừng. Cũng chỉ mong một lần Offline nào đó được gặp chị haanh - như chị haanh đã từng hứa...
Em rất muốn gửi một chút quà cho cháu Nguyễn Trường Minh - con trai chị haanh mà không có địa chỉ. Rất mong chị hoan2182 gửi giúp em địa chỉ (hoặc số điện thoại) của chị haanh qua tin nhắn riêng. Nếu được vậy, em xin chân thành cảm ơn!
  • 4

#58 huong259

huong259

biết lệnh refedit

• 596 Bài viết
Điểm đánh giá: 350 (khá)

Đã gửi 13 October 2010 - 11:35 PM

……………………………………………………………………………………
Với Diễn đàn, em đã có được những giây phút vui bất ngờ. Ví dụ như ban chuyên án CV01 của anh tucdrom, anh mr.vui, anh cadviet244 và anh Tue_NV trong topic "Thơ của mem" chắc hẳn đã làm em và chị haanh cười như nắc nẻ. Giống như chị haanh đã nói: “Hôm nay là một ngày vui buồn cười và vui nhất thế giới”. Quả thật, hôm đó rất vui.
Tucdrom: Em xin 1 chân vô tổ chuyên án của bác Mr.Zui.Có những đầu mối nào chưa bác.Chuyên án đang dần đi vào ngõ cụt vì trời đang dần đi về đêm.”…

Tue_NV: Ui trời ơi. Các bác tham gia chuyên án sao không ứ cho tui 1 tiếng. Tối hôm qua tui đi ngủ sớm không tham gia chuyên án bắt nghi can.

Tiếc hùi hụi thiệt!”….

Svba1608:Nè, Mr.Zui, chuẩn bị tinh thần đầu hàng đi là vừa. Bác Tue_NV là gián điệp cho bên em đó. Có thế mới bắt được tucdrom và cadviet244 chứ!”…

Tucdrom: Bác Mr.Zui cứ yên tâm đi,em vẫn chưa bị bắt đâu.Bác đừng nghe đài địch.Em sẽ luôn là cánh tay trái đắc lực của bác trong chuyên án này.Em thề,em hứa,em đảm bảo.”

Mr.vui: Mong là như vậy Ban chuyên án còn có những con người trọng nghĩa khinh tiền ghét gái đẹp.”…

Tucdrom: Ối ối,bác ơi.Con người em ko như bác nghĩ đâu.Em tucdrom "Trọng nghĩa,yêu tiền,yêu cả gái đẹp".Chẳng qua trong công việc(chuyên án CV01) em vẫn đứng vững được trước những cám dỗ ...
Đọc xong lý lịch bản thân của em mong bác đừng khai trừ em ra khỏi tổ chuyên án bác nhe'”…

Và em vẫn đặc biệt thích câu của anh jikibo trong topic: “Thơ của mem”:
Quả thật, trên Diễn đàn có rất nhiều thành viên chưa bao giờ gặp mặt, nhưng luôn giúp đỡ nhau rất nhiệt tình.
……………………………………………………………………………………..

Trích dẫn(jikibo @ Sep 11 2008, 23:06)
Tôi và các anh em trong quản trị đã gán bó với cadviet rất lâu. Rất tâm huyết. Coi nó như đứa con của mình...
Đây là lần đầu tiên tôi gặp những tình cảm chân thành của thành viên đối với thành viên thế này. Mặc dù chúng ta chưa gặp nhau. Chưa 1 lần nói chuyện. Mà sao cứ ngỡ thân quen vậy....
Mọi người nhớ bạn. Và tôi cũng thế Tôi nhớ bạn. Tôi nhớ những vần thơ bạn "đá" tôi...
Mọi người vẫn biết bạn vẫn lên cadviet. Mọi người vẫn biết bạn vẫn bình yên. Nhưng cái mọi người cần là 1 sự mở lòng. Một sự đón nhận những tình cảm chân thành của những người xa lạ, mà có thể cả đời cũng chẳng bao giờ gặp được nhau...

Mọi người nhớ bạn. Tôi cũng nhớ bạn. Và topic này cũng sẽ chết nếu bạn không còn đọc và trả lời nó...

Không biết anh Jikibo đang nói chuyện với ai? thật ấn tượng

Các anh chị có nhiều kỷ niệm vui nhộn, đẹp đẽ và thơ mộng quá. Chỉ tiếc một điều em không có kỷ niệm nào đáng nhớ để chia sẻ.
Thật cảm động khi đọc những câu thơ của chị Hà Anh:

Có dịp nào nếu nhìn thấy Hà Anh
Xin anh chớ có quay lưng ngoảnh mặt

Tay em đây xin mời anh xiết chặt
Để một lần em gục xuống vai anh
Để được nghe:"Đừng làm thế Hà Anh,
Cứng rắn lên Hà Anh ơi, đừng khóc !"

…………….
Em không biết bình luận thế nào về những lời thơ này. Hình như chị Hà Anh linh cảm sẽ khó có điều kiện được gặp anh Tuệ ngoài đời, nên đã thể hiện ước vọng của mình qua những câu thơ ướt đẫm vai áo đó chăng?
Những câu thơ ấy phải chăng là nỗi niềm tâm sự của chị Hà Anh như lời nói của anh Jikibo:” Một sự đón nhận những tình cảm chân thành của những người xa lạ, mà có thể cả đời cũng chẳng bao giờ gặp được nhau...”
Em chỉ có một thắc mắc nhỏ là sao chị Hà Anh lại đặt tên bài thơ là : "Anh không cho phép em được khóc!"???
  • 2

#59 hoan2182

hoan2182

biết lệnh adcenter

• 2646 Bài viết

Đã gửi 04 November 2010 - 11:04 AM

Rất cảm ơn anh Tue_NV và mọi người đã nhớ đến topic này của em! Thêm một năm nữa qua đi, em vẫn nhận được càng nhiều sự giúp đỡ và quan tâm của các anh các chị như anh Tue_NV, chị haanh, anh gia_bach, anh thanhlamct... và rất nhiều cái nick nữa mà em không thể kể hết ra đây.
Em ... vẫn xin chúc Diễn dàn ngày càng phát triển!
Cảm ơn chị hoan2182 đã kể rất nhiều thông tin về chị haanh. Lâu không gặp chị haanh trên Diễn đàn, cũng đã lâu không được nói chuyện với chị haanh qua yahoo, cũng thấy nhớ quá chừng. Cũng chỉ mong một lần Offline nào đó được gặp chị haanh - như chị haanh đã từng hứa...
Em rất muốn gửi một chút quà cho cháu Nguyễn Trường Minh - con trai chị haanh mà không có địa chỉ. Rất mong chị hoan2182 gửi giúp em địa chỉ (hoặc số điện thoại) của chị haah qua tin nhắn riêng. Nếu được vậy, em xin chân thành cảm ơn!

Em vừa về quê lên. Cháu Trường Minh phải nằm viện giờ cháu khoẻ rồi chị ạ! Em đã chuyển tin hắn của chị cho chị Hà em rồi, chị Hà em vui và cảm động lắm. Cám ơn chị nhiều lắm. Chị Hà em gầy rộc đi vì trông cháu trong bệnh viện, đêm chị Hà em không dám ngủ chỉ sợ kẻ trộm bế mất con thôi , buồn cười lắm ...

• 1

Gió đưa cây cải về trời

#60 phamthanhbinh

phamthanhbinh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 6009 Bài viết
Điểm đánh giá: 3113 (tuyệt vời)

Đã gửi 04 November 2010 - 12:03 PM

Em vừa về quê lên. Cháu Trường Minh phải nằm viện giờ cháu khoẻ rồi chị ạ! Em đã chuyển tin hắn của chị cho chị Hà em rồi, chị Hà em vui và cảm động lắm. Cám ơn chị nhiều lắm. Chị Hà em gầy rộc đi vì trông cháu trong bệnh viện, đêm chị Hà em không dám ngủ chỉ sợ kẻ trộm bế mất con thôi , buồn cười lắm ...

Chào bác hoan2182,
Vừa ở quê xuôi, chắc vẫn còn vui lắm nhể????
Cháu Trường Minh đã khỏe hẳn rồi chứ???? Bác Haanh phải chăm con nằm viện chắc là vất lắm rồi. Từ nhà ra tới bệnh viện Tỉnh có xa lắm không hử bác???
Mà làm sao lại sợ kẻ trộm bế mất con ???? Chả nhẽ ở bệnh viện ngoài đó nhốn nháo vậy sao????
Ngày xửa ngày xưa, mình cũng đã có dịp về thị xã Bùn ấy rồi, nhưng chả được ăn mắc khén mô. Ngày ấy tiếng là thị xã nhưng chỉ có mỗi vài con phố, đi rảo chừng tiếng đồng hồ là nhẵn. Có cái rạp chiếu phim là oai nhất thôi. Hề hề hề,.... lâu quá rồi chả biết có còn cái gì của ngày xưa ấy nữa không?????
Hề hề hề, nghe mấy món bác kể mà thèm dữ. Đúng là dân đồng rừng, chỉ có mấy món nướng là đặc sản nhất thôi bác nhể. Tết về quê mình cũng chủ yếu là xơi các món nướng. Bác chắc hẳn không quên được món cá gác bếp chứ, hề hề hề, món đó nhắm rượu cũng đã lắm.....
Riêng cái món Tộc Pỉnh của bác thì mình chưa được nếm bao giờ, có nhẽ cũng phải về quê bác đánh dậm một chuyến mới được. Hề hề hề. Tết này mình về sẽ cố thu xếp ngược Yên bái một chuyén hỉ????
Chúc bác luôn vui khỏe và yêu đời.
Hề hề hề....
  • 1
Chúc các quý Anh trên diễn đàn luôn khỏe, đẻ thêm được nhiều thứ để mót.