Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoacomay251086

hướng dẫn em cách dùng lệnh group với

Các bài được khuyến nghị

em đã gõ " G" trong cửa sổ command , enter, sau đó hiện ra hộp thoại "object grouping".

Em gõ tên trong phần "Group name" , OK, sau đó em chon vùng group. Em cung không biết làm thế nào hơn nữa

Các anh chị chỉ cho emvới a!

Thank các anh chi nhiều!!! :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em đã gõ " G" trong cửa sổ command , enter, sau đó hiện ra hộp thoại "object grouping".

Em gõ tên trong phần "Group name" , OK, sau đó em chon vùng group. Em cung không biết làm thế nào hơn nữa

Các anh chị chỉ cho emvới a!

Thank các anh chi nhiều!!! :bigsmile:

[/quote

Sau khi điền tên trông ô group name bạn ấn vào ô new trong hộp thoại rồi mới chọn vùng group, enter hộp thoại sẽ xuất hiện lần nữa.Bạn tiếp tục điền tên trong ô group name (tên mà lần trước bạn đã điền, chú ý đừng để tên đó trùng với các tên đã dùng rồi) ấn ok thế là xong

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho e hỏi khi chọn nhiều đối tượng và chọn sai 1 đối tượng và muốn hủy chọn đối tượng đó để chọn tiếp các đối tượng tiếp mà không phải hủy chọn các đối tượng đã chọc trước đó thi làm cách nào ạ.vì khối lượng chọn đối tượng trước lúc chọn sai nhiều nên việc hủy  chọn lại hơi mất công ạ.help me!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mọi người cho e hỏi khi chọn nhiều đối tượng và chọn sai 1 đối tượng và muốn hủy chọn đối tượng đó để chọn tiếp các đối tượng tiếp mà không phải hủy chọn các đối tượng đã chọc trước đó thi làm cách nào ạ.vì khối lượng chọn đối tượng trước lúc chọn sai nhiều nên việc hủy  chọn lại hơi mất công ạ.help me!!!

Cách nữa là giữ nút "SHIFT" và quét chọn lại đối tượng cần bỏ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo