Đến nội dung

Hình ảnh

Hình chiếu trục đo

• Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 khoacokhi

khoacokhi

biết pan

• 6 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 19 July 2007 - 06:42 PM

Xin chào các ban thanh viên mình hỏi này chút
Em đã vẽ AUTOCAD nói chung cũng thạo cả 2D và 3D, nhưng vẽ ren ,lò xo em vẽ không được mấy anh bày em với nhé
cảm ơn
Và ta muốn tô bóng bản vẽ ở chế độ render khi chuyển sang dạng bmp để dàn vào nộidung khác
dùng tô bóng shade chất lượng đẹp hơn render và ghi kích thước luôn trong một khối ảnh thực rất đẹp , Nhưng khi chuyển sang bmp màu tô bóng nó biến mất , máy anh nào biết chỉ em với
  • 0

#2 Nguyen Hoanh

Nguyen Hoanh

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 4106 Bài viết
Điểm đánh giá: 4495 (đỉnh cao)

Đã gửi 19 July 2007 - 09:41 PM

Xin chào các ban thanh viên mình hỏi này chút
Em đã vẽ AUTOCAD nói chung cũng thạo cả 2D và 3D, nhưng vẽ ren ,lò xo em vẽ không được mấy anh bày em với nhé
cảm ơn
Và ta muốn tô bóng bản vẽ ở chế độ render khi chuyển sang dạng bmp để dàn vào nộidung khác
dùng tô bóng shade chất lượng đẹp hơn render và ghi kích thước luôn trong một khối ảnh thực rất đẹp , Nhưng khi chuyển sang bmp màu tô bóng nó biến mất , máy anh nào biết chỉ em với

Bạn muốn có chế độ tô bóng chất lượng cao để dàn vào nội dung khác, bạn hãy sử dụng chức năng plot của AutoCAD rồi in vào máy in ảo BMP.

Cách làm cụ thể như sau:
1. Tạo máy in ảo BMP: Vào menu file > plotter manager. Trong cửa sổ Plotters, chọn Add-A-Plotter wizard > My Computer > Raster file formats > MS-Windows BMP.
2. In ra máy in ảo: Sử dụng lệnh Plot, trong phần Plotter name chọn máy in ảo vừa tạo. Trong phần Shade viewport options (bạn nhấn vào phím more options Alt + > nếu như không thấy mục này). Bạn chọn Shade plot -> High và Quality -> Maximum. Các bước khác, thực hiện như lệnh in bình thường.

File BMP kết quả sẽ có độ sắc nét cao.
Bạn có thể sử dụng phương pháp như trên để in ra PDF, EPS là những định dạng dễ kiểm soát bề dày nét và tỷ lệ in hơn.
Lưu ý: cách này chỉ áp dụng được với AutoCAD 2004 trở lên. ACAD2000,2002 cũng làm được nhưng chất lượng ảnh BMP không cao.
  • 0