Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kimhien

hiển thị chế độ bắt điểm Osnap trong Cad 2009

Các bài được khuyến nghị

Tôi vào cad 2009 đã cai đặt osnap truy bắt điểm (F3) nhưng không thấy hiển thị hình như điểm đầu cuối Endpoint khong thấy hình ô vuông, điểm giữa không thấy hình tam giác. Anh chị nào biết xin chỉ dẫn. Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Theo tôi, bạn dùng lệnh OS để cài đặt lại. Bởi vì khi bật /tắt F3 CAD 2009 sẽ bỏ bớt đi một số chế độ, sẽ không còn như lúc đầu nữa. Đây là trường hợp của tôi, không biết mọi người như thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi vào cad 2009 đã cai đặt osnap truy bắt điểm (F3) nhưng không thấy hiển thị hình như điểm đầu cuối Endpoint khong thấy hình ô vuông, điểm giữa không thấy hình tam giác. Anh chị nào biết xin chỉ dẫn. Thanks.

F3 mới chỉ là bật tất chế độ bắt điểm thôi. Cái bạn cần quan tam chính là bắt cái gì (bắt điểm đầu, điểm cuối, trung điểm, tâm tròn...). Để làm được việc này, bạn gõ SE rồi đánh dấu chọn vị trí bạn muốn bắt điểm tại thẻ Object Osnap trong hộp thoại Drafting Settings. :tongue2:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn chọn lại mầu của ô bắt điểm nha.bình thường của nó là mầu vàng.có thể bây giờ bạn đang để là mầu đen nên sẽ không hiện ra nhưng nó vẫn bắt đúng điểm.

bạn dùng lệnh os rồi bấm vào option phía dưới

sau đó bạn bấm vào colors

ở ô Autosnaps marker bạn chọn mầu khác ngoài mầu nền là ok.

chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo