Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Han Tinh

Xoay Mũi Tên Trong Dim

Các bài được khuyến nghị

Các bạn trên diễn đàn cadviet.com! Ai biết cách xoay mũi tên trong dim 127675_untitled.jpggiúp mình với. Mình làm hoài mà không được. Mình có gởi hình để các bạn dễ hình dung. Thanks các bạn trước nha! 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bạn trên diễn đàn cadviet.com! Ai biết cách xoay mũi tên trong dim 127675_untitled.jpggiúp mình với. Mình làm hoài mà không được. Mình có gởi hình để các bạn dễ hình dung. Thanks các bạn trước nha! 

Khi cần ghi kích thước cho hình 3D, người ta phải gắn hệ  trục tọa độ đến chỗ cần ghi . Khi đo kích thước, đuôi mũi tên nó sẽ tự động xoay theo đường gióng và không  vuông góc với đường kích thước nữa ! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/5/127675_drawing1.dwgThanks bạn haah, nhưng ý của mình là: mình muốn ghi kích thước trong 2.5D chứ không phải 3D(mình ghi bình thường như trong 2D rồi dùng lệnh dim với thông số oblique, nhưng không xoay được mũi tên)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/5/127675_drawing1.dwgThanks bạn haah, nhưng ý của mình là: mình muốn ghi kích thước trong 2.5D chứ không phải 3D(mình ghi bình thường như trong 2D rồi dùng lệnh dim với thông số oblique, nhưng không xoay được mũi tên)

Không nên vẽ 2.5D và không nên edit trị số kích thước. Oblique chỉ xoay được đường gióng, không xoay được mũi tên anh ạ! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là chi tiết mẫu mình chỉ thay đổi kích thước thôi, chứ không vẽ lại vì mình làm trên 2D thôi, chỉ copy vào và thay đổi kích thước là được. Nhưng chưa biết cách thay đổi chiều mũi tên

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ai biết giúp mình với

Giời ạ, em đã nói vầy rùi và hình như bác Kẹt ...xỉn cũng thế, vậy mà anh cũng không hiểu, hơi bị ...oải, :)  :)  :)  anh ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chỉ có cách củ...chuối là phá vỡ dim ra rồi lần mần xoay thủ công thôi anh ạ! :) :wub: :)

(Anh nên sửa lại 2.5D thành  3D rồi gắn UCS vào các mặt phẳng cần ghi kích thước sẽ nhanh hơn là phá vỡ rồi edit và thực tế là không phải cầu toàn đến như thế...)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 1 củ chuối nữa là bạn tạo block mũi tên "méo mó" >>> áp vào dim
Mình nghĩ nó sẽ xứng đôi vừa lứa với mấy cái hàng edit hay.... này :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo