Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
letaphuquy

Hỏi về lệnh publish

Các bài được khuyến nghị

letaphuquy    0

e đã tham khảo qua hướng dẫn của các bác trong diễn đàn và in thử cho 3 layout. e thực hiện đúng lời căn dặn là đưa các bản vẽ về cùng 1 toạ độ bằng cách sử dụng lệnh UCS với tuỳ chọn Object(chọn điểm dưới cùng bên trái của khung tên là toạ độ 0,0,0). Tuy nhiên khi in ra chỉ có layout đầu tiên(có định dạng page setup) là lọt trong khung tên còn 2 layout còn lại bị mất khung. Vậy các bác cho e hỏi e sai ở điểm nào . E chỉ định dạng page setup cho layout đầu tiên(đặt tên nó là setup1),sau đó khi publish thì chọn page setup cho 2 layout còn lại cũng là setup 1

(cả 3 bản vẽ đều cùng 1 khung tên)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
manxd2005    11
e đã tham khảo qua hướng dẫn của các bác trong diễn đàn và in thử cho 3 layout. e thực hiện đúng lời căn dặn là đưa các bản vẽ về cùng 1 toạ độ bằng cách sử dụng lệnh UCS với tuỳ chọn Object(chọn điểm dưới cùng bên trái của khung tên là toạ độ 0,0,0). Tuy nhiên khi in ra chỉ có layout đầu tiên(có định dạng page setup) là lọt trong khung tên còn 2 layout còn lại bị mất khung. Vậy các bác cho e hỏi e sai ở điểm nào . E chỉ định dạng page setup cho layout đầu tiên(đặt tên nó là setup1),sau đó khi publish thì chọn page setup cho 2 layout còn lại cũng là setup 1

(cả 3 bản vẽ đều cùng 1 khung tên)

Chắc bạn quên ko import page setup của layout đầu cho 2 layout còn lại nên mới bị vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nghiautc    18
Chắc bạn quên ko import page setup của layout đầu cho 2 layout còn lại nên mới bị vậy.

Bạn thử cho các mv nằm ở bên trong khung in xem, hôm kia mình làm cũng thấy bị như bạn sau đó chỉn các mv nằm trong khung in là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ht2305    12

Làm như bạn nó chỉ đúng khi bạn chuyển khung VP của bạn vào vùng màu đen trong Layout ( Với điều kiện bạn chưa thay đổi màu của toàn bộ Layout, để như mặc định ban đầu của CAD). Như vậy bạn sẽ in được ngay, không cần quan tâm đến tọa độ 0,0,0 trong Layout. Tôi đã làm nhiều lần bằng cách này nhưng vẫn chưa phải là hay nhất (Vì để màu mặc định trong Layout thì rất khó nhìn bản vẽ).

Bạn có thể làm theo cách này: Bạn vẽ và Zoom tỷ lệ như bình thường, sau khi đã để 1 bản in trên 1 layout thì bạn chọn vùng in bằng cách: Ctrl+P, trong bảng Plot-Layout bạn chọn nét in, máy in như bình thường, chỉ khác ở chỗ chọn vùng in. Tại ô "What to Plot" bạn chọn Extents thay vì chọn Window như mọi khi. Các thao tác khác vấn làm như bình thường.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo