Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lecaoanhtuan

Bắt điểm cách một khoảng cho trước

Các bài được khuyến nghị

Tôi có đoạn thẳng AB dài 10m, giờ tôi muốn bắt điểm cách A khoảng 3m thì làm thế nào?

Anh em giúp tôi nhé! cảm ơn!

Sử dụng chế độ truy bắt điểm From

Bạn nói thật không rõ ràng chút nào. Bạn có biết rằng có vô số điểm cách A khoảng 3m không?. Quỹ tích của các điểm này nằm trên đường tròn tâm A, bán kính 3m

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn dùng phương pháp bắt điểm kiểu From nhé. Nhấn phím Shift + Right click ---> From

Trên đoạn thẳng AB =10m, chọn điểm cách A 3m về phía B chứ không phải quỹ tích các điểm cách A 3m.

Mình đã làm theo cách các bạn chỉ, nhưng khi mình enter xong thì vẽ một đường thẳng nối giữa điểm A với đường thẳng vuông góc 3 m đó. có hình minh hoạ anh em xem

http://www.cadviet.com/upfiles/2/noname

http://www.cadviet.com/upfiles/2/hinh_minh_hoa.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có đoạn thẳng AB dài 10m, giờ tôi muốn bắt điểm cách A khoảng 3m thì làm thế nào?

Đọc bài viết trên của bạn, ta sẽ hiểu có vô số điểm cách A khoảng 3m hay quỹ tích các điểm này nằm trên đường tròn tâm A, bán kính 3m.

Bạn đọc bài viết đầu tiên của bạn và bài viết số 4 của bạn xem có khác nhau hay không?

Trên đoạn thẳng AB =10m, chọn điểm cách A 3m về phía B chứ không phải quỹ tích các điểm cách A 3m.

Cách xác định điểm D cách A một khoảng bằng 3 đơn vị và góc của AD hợp với phương ngang 1 góc bằng 0 độ

Command: point -> gõ point

Current point modes: PDMODE=3 PDSIZE=0.0000

Specify a point: _from -> Nhấn Shift + Right click ---> From

Base point: <Offset>: @3,0 -> gõ @3,0

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đọc bài viết trên của bạn, ta sẽ hiểu có vô số điểm cách A khoảng 3m hay quỹ tích các điểm này nằm trên đường tròn tâm A, bán kính 3m.

Bạn đọc bài viết đầu tiên của bạn và bài viết số 4 của bạn xem có khác nhau hay không?

Cách xác định điểm D cách A một khoảng bằng 3 đơn vị và góc của AD hợp với phương ngang 1 góc bằng 0 độ

Command: point -> gõ point

Current point modes: PDMODE=3 PDSIZE=0.0000

Specify a point: _from -> Nhấn Shift + Right click ---> From

Base point: <Offset>: @3,0 -> gõ @3,0

Cảm ơn các bạn nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu hỏi của anh ko rõ ràng anh ko nói rõ điểm đầu khi chọn lệnh vẽ để bắt tiếp điểm cuối cách điểm A khoảng 3m

Nếu chỉ đơn thuần vẽ 1 điểm cách A một khoảng 3m thì sẽ có rất nhiều cách cách của em khác cách của anh Tuệ

Cách 1: dùng lệnh Point vẽ 1 điểm, rồi dùng M di chuyển nó 3000

Cách 2 : dùng lệnh ME

Command: me MEASURE

Select object to measure:

Specify length of segment or [block]: 3000

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo