Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuanbk2003

lam the naò để các hàng dim luôn cách đều nhau?

Các bài được khuyến nghị

Mình muốn khi dim kích thước thì khoản cách từ chân dim đến đường gióng luôn là 1 số cố định (vdu như luôn là 150) và đường dim sau luôn cách đường dim đó 1 đoạn là 200 thì phải làm thế nào? mình đã thử sau khi bắt 2 điểm cầm dim xong đánh số trực tiếp nhưng không ra được chính xác !

- bạn naò có thể viết dùm mình cái lisp làm được như vậy khong ? thanhks n

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình muốn khi dim kích thước thì khoản cách từ chân dim đến đường gióng luôn là 1 số cố định (vdu như luôn là 150) và đường dim sau luôn cách đường dim đó 1 đoạn là 200 thì phải làm thế nào? mình đã thử sau khi bắt 2 điểm cầm dim xong đánh số trực tiếp nhưng không ra được chính xác !

- CÁI NÀY thì chẳng cần lisp bạn à , thế này nhé ;

+Để khoảng cách từ chân dim đến đương dóng luôn là một số cố định bạn vào dimstyle manager >vao the Line > extention line >tìm đến tag ' offset form origin' rồi nhập con số mà bạn cho là hợp lý

+Để khoảng cách giữa hai hàng dim song song luôn là một số cố định bạn chỉnh thông số : Basline Spacing trong thẻ Line , dùng lệnh DLI để dim đo dài đoạn cần đo sau đó dùng lệnh DBA ( dimbasline ) để đo khoảng cách bao ngoài khi đó bạn sẽ thấy kết quả . Thân ! :tongue2:

van chi yeu mot minh HAANH

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đọc bài viết của Tue_NV nhé :

Bài viết số 8

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Làm chi mà khổ vậy!

bạn vào aotocad đánh lênh D >> hiện lên cửa sổ Dim style >> Chọn Modify >> Baseline Specing >> Đặt khoảng cách mình mong muốn >> ok !

good lock !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Làm chi mà khổ vậy!

bạn vào aotocad đánh lênh D >> hiện lên cửa sổ Dim style >> Chọn Modify >> Baseline Specing >> Đặt khoảng cách mình mong muốn >> ok !

good lock !

Mọi người chưa hiểu ý câu hỏi của ad rồi. Khoảng cách giữa 2 hàng dim. Chứ không phải khoảng cách chân dim. Mong mọi người cho ý kiến

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo