Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hugo007

Hiển thị cad 2010

Các bài được khuyến nghị

hugo007    1

Các bạn cho mình hỏi trong cad 2010 khi ta nhấn chuột vào đối tượng thì nó sẽ tự động hiển thị 1 khung chứa thông tin của đối tượng đó.nay tự nhiên không thấy khung đó nữa.làm sao cho khung đó hiện lên.Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
hoanghaiyp    244
Các bạn cho mình hỏi trong cad 2010 khi ta nhấn chuột vào đối tượng thì nó sẽ tự động hiển thị 1 khung chứa thông tin của đối tượng đó.nay tự nhiên không thấy khung đó nữa.làm sao cho khung đó hiện lên.Thanks.

Bạn Reset lại chắc được thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nataca    553

Bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+P

• Vote tăng 5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoanghaiyp    244
Bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+P

Bạn cho mình hỏi : Click đúp vào đường line sẽ hiện ra bảng Properties , với đường PL lại không hiện ra bảng Properties?

- Có cách nào để tự động tắt bảng Properties sau khi kết thúc lệnh không? Mỗi khi dùng tới bảng Properties mình lại phải tắt đi rất mất thời gian.

Có cách nào để sửa kích thước trong CAD2010 mà chỉ cần click đúp vào con số kích thước như đối với chỉnh sửa dòng text, không phải gõ lệnh ED?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nataca    553
Bạn cho mình hỏi : Click đúp vào đường line sẽ hiện ra bảng Properties , với đường PL lại không hiện ra bảng Properties?

- Có cách nào để tự động tắt bảng Properties sau khi kết thúc lệnh không? Mỗi khi dùng tới bảng Properties mình lại phải tắt đi rất mất thời gian.

Có cách nào để sửa kích thước trong CAD2010 mà chỉ cần click đúp vào con số kích thước như đối với chỉnh sửa dòng text, không phải gõ lệnh ED?

Những thắc mắc của bạn về double click đều có thể giải quyết được trong Customize User Interface (viết tắt là CUI). Bạn đánh lệnh Quickcui sẽ thấy được bảng này. Nói ra thì khá dài dòng nhưng nếu bạn chịu khó mò mẫm 1 lúc trong bảng này sẽ thấy cách đặt lệnh tắt cho Double Click. Ví dụ khi click đúp vào Line sẽ tương đương với thực hiện lệnh Property, click đúp vào Pline sẽ tương đương với lệnh Pedit....

Đối với Dim thì bạn thêm vào lệnh DDedit khi click đúp nó sẽ edit Dim như ý bạn muốn.

Riêng để tự động tắt bảng Property sau khi thực hiện lệnh là khó (trừ Quick Property sẽ tự biến mất khi bỏ chọn đối tượng). Bạn có thể để bảng Property ở chỗ độ Autohide để nó tự thu nhỏ khi không cần dùng đến.

Những cái thủ thuật nhỏ này bạn tự mày mò sẽ tìm ra được nhiều thứ khá hay nữa đấy. Chúc vui

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ngovinh    102

Ko hiểu ý của bạn: " làm sao để ghi được kích thước liên tục trong cad 2010"?

Bạn lôi thanh công cụ dimension sẽ có hai chon:

1- Baseline

2-Conti nue

Sẽ có sự lựa chọn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tvtoan    0

-Em cũng bị tình trạng như vậy. Theo lời bác em cũng reset nhưng kết quả thì vẫn thế. Có bác nào biết không chỉ giáo cho em với. Thanks. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tvtoan    0

-Em cũng bị tình trạng như vậy. Theo lời bác em cũng reset nhưng kết quả thì vẫn thế. Có bác nào biết không chỉ giáo cho em với. Thanks. :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo