Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
DCL

Đố vui

Các bài được khuyến nghị

hoan2182    836

Câu hỏi phụ:

1- Xác suất chọn đúng của người chơi P= ???

2- Xác suất của người hướng dẫn chương trình P= ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Doan Van Ha    2.676

Giả sử có một trò chơi trên TV như sau: có 3 cánh cửa, đằng sau 1 trong 3 cánh cửa đó là 1 món quà lớn, còn sau 2 cửa còn lại không có gì. Người chơi được chọn 1 trong 3 cánh cửa, nếu chọn đúng cửa có quà thì được nhận quà. Sau khi người chơi đã chọn 1 cửa, người hướng dẫn chương trình mở một trong hai cửa còn lại ra, nhưng sẽ chỉ mở cửa không có quà. Sau đó người chơi được quyền chọn, hoặc là giữ cái cửa mình chọn ban đầu, hoặc là đổi lấy cái cửa chưa được mở còn lại. Theo bạn thì người chơi nên chọn phương án nào? Vì sao ?"

Sưu tầm

Thích thì đổi, không thì giữ lại. Xác suất luôn là 0.33/0.67

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Khi hạch toán kinh tế, tiền lương chi trả cho người lao động không được đưa vào danh mục chi phí cho sản xuất, vì sao???

Xin mời các bác cùng thư giãn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepttr    523

Cùng lúc, có 2 người đi ra bờ sông. Trên bến chỉ có 1 chiếc thuyền nhỏ (chỉ chở được 1 người,

nếu chở 2 người thì chìm thuyền ---> chết đuối chắc). Thế mà 2 người đó vẫn qua sông được bằng chính chiếc thuyền đó ???

<dzui hongk?>

Không dùng dây kéo lại nha !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

hongk cóa ai chơi với mình... pùn quá!

Bác em đưa ra một câu đố quá dễ! Không ai chơi với bác em là phải thôi, có gì phải lăn tăn nhỉ???

Về câu đố trên của bác em, em giả nhời như bằng hình ảnh sau:

Hai con dê cùng qua một chiếc cầu hẹp, cả hai con đều muốn qua cầu trước, không con nào chịu nhường con nào...cuối cùng chúng húc nhau, rồi cả hai con đều rơi tòm xuống, nhưng không con nào bị ướt cả bởi vì:

Con kênh ta đào chưa có nước chảy qua....

Bác em thử giải câu đố này nhé:

Khi hạch toán kinh tế, tiền lương chi trả cho người lao động không được đưa vào danh mục chi phí cho sản xuất, vì sao???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepttr    523

Bác em đưa ra một câu đố quá dễ! Không ai chơi với bác em là phải thôi, có gì phải lăn tăn nhỉ???

Về câu đố trên của bác em, em giả nhời như bằng hình ảnh sau:

Hai con dê cùng qua một chiếc cầu hẹp, cả hai con đều muốn qua cầu trước, không con nào chịu nhường con nào...cuối cùng chúng húc nhau, rồi cả hai con đều rơi tòm xuống, nhưng không con nào bị ướt cả bởi vì:

Con kênh ta đào chưa có nước chảy qua....

Bác em thử giải câu đố này nhé:

ý là thế nảo nhỉ???

Đọc xong 1 đoạn thật là dài rồi mà mình vẫn chưa nghĩ ra "you" đang "talk" gì?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hiepttr    523

Nghe câu đố hay vậy mình cứ đợi đến hồi kết, đợi hoài... đợi hoài... đợi hoài mà chẳng thấy ai nói gì?! Bùn thật !

Giờ mình lại muốn "gây hấn" với 1 "ai đó" nên mình lại nghĩ ra câu đố này:

Đố tất cả các mem, thành viên hoan2182 của đại gia đình ta đã lập gia đình chưa? Và tại sao "chị ta" lại luôn hăng hái, vui vẻ trên diễn đàn... hic...

p/s: 1. mình đoán chắc câu đố này H sẽ trả lời đầu tiên

2. Nếu có gì ko đúng thì mong mấy bác đừng "treo" TK của em nhé! Làm thế là em tiêu luôn đó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

(Tiền lương chi trả cho người lao động có phải là chi phí không, vì sao???)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hantinhsaycad    378

Tôi sai rồi nên nói bịa : Câu ni HOAN lặp lợ má lần , đúng là ba mừ

Hì hì hì ở chổ tờ lương chì cho ứng thì là dữ liệu đâu mà đưa vào "danh mục chi phí cho sản xuất???

?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hoan2182    836

Tôi sai rồi nên nói bịa : Câu ni HOAN lặp lợ má lần , đúng là ba mừ

Hì hì hì ở chổ tờ lương chì cho ứng thì là dữ liệu đâu mà đưa vào

?

Lời giải sai của anh sai rồi! Dù ứng trước hay sau và trả lương bằng hình thức nào thì tiền lương vẫn không được đưa vào danh mục chi phí cho sản xuất???

Anh vẫn chưa trả lời em trong này: http://www.cadviet.c...showtopic=67049

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Times City    3

Bài toán này phải áp dụng thuật toán: nói dối nhân với nói thật bằng nói dối, nói thật nhân với nói dối cũng bằng nói dối (1 xor 0 = 1, 0 xor 1 = 1). Phải đặt câu hỏi làm sao, để biết chắc chắn câu trả lời sẽ là nói dối (hoặc nói thật).

Trong ví dụ này, ta hỏi một thằng: "theo mày, thằng bên kia sẽ chỉ cho tao con đường sống là đường nào?". Chắc chắn ta sẽ nhận được một kết quả nói dối. Như vậy, ta đi theo con đường ngược lại là chắc ăn.

hỏi là con đường kia là con đường chết có phải ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Song Nhi    52

Hôm trước quên mất mục này -> chưa trả lời. Hôm nay cho đáp án đây. Ai phát hiện sai gì fix giúp, đừng la "em" nha:

1- Khuôn mặt Hình Vuông: Là người được miêu tả trong bài thơ "Đây mùa thu tới" của Hàn Mặc Tử: "Lá trúc che ngang mặt chữ điền". Chứ "điền" có phải hình vuông không các bạn nhỉ. Và tên người đó là Hoàng Thi Thu Cúc (hay Hoàng Thu Cúc gì đó) hi hi không nhớ rõ

2- Khuôn mặt hình Tam Giác: Là người trong tác phẩm "Tắt Đèn" của Ngô Tất Tố, được mệnh danh là "thiên hạ đệ nhất xấu" (cái ni là mình đặt) - Thị Nở đó các bạn. Chắc các bạn còn nhớ đoạn: "Đôi môi nứt nẻ như bờ ruộng khô...., khuôn mặt hình lưỡi cày..... "(quên rồi). Hình lưỡi cày có giống với hình Tam Giác không các bạn

3- Khuôn mặt Hình Tròn: Là cô gái có cái tên Nguyệt (người yêu của Lãm) trong tác phẩm .....(để nhớ lại cái đã) hi hi gun.gif , được miêu tả trong đoạn văn: "Dưới ánh trăng...(không còn nhớ nguyen văn nữa, nói chung là có tả cái mặt cô nàng giống với mặt trăng tròn khi đó)

Có sai gì không nhỉ??? laugh.gif

Bác ra câu đố mà không nghiên cứu kỹ lưỡng gì cả???

1. Đây mùa thu tới của Xuân Diệu, còn bài kia là bài: Đây thôn Vỹ Dạ

2. Trong Tắt đèn của N.T.Tố làm gì có nhân vật nào tên Thị Nở?! Đó là Chí Phèo của Nam Cao chứ?!!

3. Theo như bác nói thì đó là truyện ngắn: Lặng lẽ SaPa của Nguyễn Thành Long?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
nhankiet01    0

Lập luận rất logic nên có câu trả lời chính xác.

Có một bọn cướp vào một làng nọ, sau khi cướp xong chúng tuyên bố :

- Lần lượt từng người lên đây và nói 1 câu, nếu nói sai sẽ bị chém cổ và nếu nói đúng sẽ bị chặt đầu !

Nói câu gì để thoát chết bây giờ ???

Nói câu j cũng được, miễn sao đừng đá đông đến 2 từ " sai" và " đúng" :)

Công Nhân Xây Dựng Giới Thiệu Lao Động Staffing

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay