Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
minhtit

Tao viewport nhin nguoc

Các bài được khuyến nghị

minhtit    0

Mong các bác chỉ giáo!

Em có một bản vẽ trên model hình vẽ và chữ đều bị ngược nhưng trên layout các bác thiết kế dùng chiêu tạo ra viewport để nhìn 1phần nào đó trên bản vẽ thì lại đúng chiều. Và còn tạo ra các viewport nhìn xoay đi 1 góc tuỳ ý để nhìn các phần bản vẽ có góc khác nhau.

Mong các bác sớm trả lời! Thank!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
master_worse    87
Mong các bác chỉ giáo!

Em có một bản vẽ trên model hình vẽ và chữ đều bị ngược nhưng trên layout các bác thiết kế dùng chiêu tạo ra viewport để nhìn 1phần nào đó trên bản vẽ thì lại đúng chiều. Và còn tạo ra các viewport nhìn xoay đi 1 góc tuỳ ý để nhìn các phần bản vẽ có góc khác nhau.

bạn vào đây xem thử nhé:

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...amp;#entry36071

hoắc sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn dàn với từ khóa "layout"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
haanh    1.587
Mong các bác chỉ giáo!

Bản vẽ bị ngược, muốn nó trở lại trí ban đầu Anh lấy thanh công cụ View rồi dí chuột vào Top là được, ko cần phải dùng chiêu trên layout anh ạ.

Trên model hay trên layout người ta đều có thể xoay các kiểu như nhau anh ạ. Anh thích nhìn hình vẽ và chữ ngược, chỉ cần dí chuột vào Bottom.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tue_NV    3.841
Bản vẽ bị ngược, muốn nó trở lại trí ban đầu Anh lấy thanh công cụ View rồi dí chuột vào Top là được, ko cần phải dùng chiêu trên layout anh ạ.

Tương đương với lệnh PLAN

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo