Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
Cầm Phương

Hướng Dẫn Cách In Hàng Trăm Bản Vẽ Chỉ Với Một Lần Nhấp Chuột

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn! mình chia sẻ với các bạn các in bản vẽ trên layout thuận tiện và nhanh và ko cần ngồi quệt lại tất cả các bản vẽ...các bạn xem phần video hướng dẫn này của mình nhé! 

https://www.youtube.com/watch?v=KVxZRSjNM2g

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Khi tìm hiểu và làm video mình mới thấy còn nhiều cách khác nữa để làm được công việc in một lần được nhiều bản vẽ, mong các bạn đóng góp hay thảo luôn thêm để cùng học hỏi kinh nghiệm và hoàn thiện kỹ năng này....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đình Thụ    37

1.Lúc copy layout bạn chọn layout sau khi kích move copy là để chọn vị trí đặt layout mới. còn  layout để copy sẻ chọn lúc bạn click chuột phải vào layout đó

2.Lúc tạo layout số 1 thì phải set đầy đủ thuộc tính in: máy in , khổ giấy, nét in. sau đó dùng Move copy layout thì cad sẻ tự động add toàn bộ thuộc tính đã set trong lay out cũ vào layout mới mà không cần lặp lại động tác này trên mỗi layout

3.Lúc các bạn set thuộc tính in (máy in, khổ giấy, đường nét...) các bạn nên đặt tên cho Page setup đó bằng cách kích vào Nút Add kế bên và đặt tên cho nó ví dụ SETUP. việc này sẻ vô cùng thuận tiện sau này khi các bạn muốn thay đổi thuộc tính in đã set vì nếu các bạn không làm việc này khi các bạn muốn thay đổi thuộc tính in với bản vẽ có hàng chục layout thì đó là 1 công việc khổng lồ. còn khi các bạn đã đặt tên bạn cú thay đổi thoải mái sau đó add vào và đánh đúng tên các bạn đã đặt vào (SETUP) như mình ví dụ nó sẻ đồng loạt trên toàn bộ layout có trong bản vẽ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1.Lúc copy layout bạn chọn layout sau khi kích move copy là để chọn vị trí đặt layout mới. còn  layout để copy sẻ chọn lúc bạn click chuột phải vào layout đó

2.Lúc tạo layout số 1 thì phải set đầy đủ thuộc tính in: máy in , khổ giấy, nét in. sau đó dùng Move copy layout thì cad sẻ tự động add toàn bộ thuộc tính đã set trong lay out cũ vào layout mới mà không cần lặp lại động tác này trên mỗi layout

3.Lúc các bạn set thuộc tính in (máy in, khổ giấy, đường nét...) các bạn nên đặt tên cho Page setup đó bằng cách kích vào Nút Add kế bên và đặt tên cho nó ví dụ SETUP. việc này sẻ vô cùng thuận tiện sau này khi các bạn muốn thay đổi thuộc tính in đã set vì nếu các bạn không làm việc này khi các bạn muốn thay đổi thuộc tính in với bản vẽ có hàng chục layout thì đó là 1 công việc khổng lồ. còn khi các bạn đã đặt tên bạn cú thay đổi thoải mái sau đó add vào và đánh đúng tên các bạn đã đặt vào (SETUP) như mình ví dụ nó sẻ đồng loạt trên toàn bộ layout có trong bản vẽ.

Chuẩn luôn bạn Đinh Thụ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo