Đến nội dung


Hình ảnh

văn bản quy định


  • Please log in to reply
1 reply to this topic

#1 phuongcoirau

phuongcoirau

    Chưa sử dụng CAD

  • Members
  • Pip
  • 2 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 02 December 2009 - 03:01 PM

A biết cho mình hỏi tí, có văn bản nào quy định về đơn vị Tư vấn thiết kế không được đưa tên sản phẩm vào trong dự toán không.? Minh đang rất cần. mong chỉ giáo
  • 0

#2 trinhvqh

trinhvqh

    biết lệnh block

  • Members
  • PipPipPipPipPipPip
  • 408 Bài viết
Điểm đánh giá: 222 (khá)

Đã gửi 02 December 2009 - 03:22 PM

Luật Xây dựng

Điều 58. Quyền và nghĩa vụ của nhà thầu thiết kế xây dựng công trình
1. Nhà thầu thiết kế xây dựng công trình có các quyềnsau đây:
a) Từ chối thực hiện các yêu cầu ngoài nhiệm vụ thiếtkế;
:cheers: Yêu cầu cung cấp thông tin, tài liệu phục vụ cho côngtác thiết kế;
c) Quyền tác giả đối với thiết kế công trình;
d) Các quyền khác theo quy định của pháp luật.
2. Nhà thầu thiết kế xây dựng công trình có các nghĩavụ sau đây:
a) Chỉ đ ược nhận thầu thiết kế xây dựng công trìnhphù hợp với điều kiện năng lực hoạt động thiết kế xây dựng công trình,năng lực hành nghề thiết kế xây dựng công trình;
:D Thực hiện đúng nhiệm vụ thiết kế, bảo đảm tiến độvà chất lượng;
c) Chịu trách nhiệm về chất lượng thiết kế do mình đảmnhận;
d) Giám sát tác giả trong quá trình thi công xây dựng;
đ) Lập nhiệm vụ khảo sát xây dựng phục vụ cho công tácthiết kế phù hợp với yêu cầu của từng bước thiết kế;
e) Không được chỉ định nhà sản xuất vật liệu, vật tưvà thiết bị xây dựng công trình;
g) Mua bảo hiểm trách nhiệm nghề nghiệp;
h) Bồi thường thiệt hại khi đề ra nhiệm vụ khảo sát,sử dụng thông tin, tài liệu, tiêu chuẩn, quy chuẩn xây dựng, giải pháp kỹthuật, công nghệ không phù hợp gây ảnh hưởng đến chất lượng công trìnhvà các hành vi vi phạm khác gây thiệt hại do lỗi của mình gây ra;
i) Các nghĩa vụ khác theo quy định của pháp luật.
  • 0