Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
princenuce

Chuyển từ layout1 sang model

Các bài được khuyến nghị

chào các bác, em co 1 bản vẽ họ vẽ trên layout 1, mình chỉ nhìn thấy trên layout1 thui khi mình chuyển sang model thi chang thay cái j cả. em muốn chỉnh sửa bản ve đó nhưng làm ở trên layout1 thi đau mắt quá nó sáng quá. Bác nao có cách chuyển về model ko giúp em với? Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào các bác, em co 1 bản vẽ họ vẽ trên layout 1, mình chỉ nhìn thấy trên layout1 thui khi mình chuyển sang model thi chang thay cái j cả. em muốn chỉnh sửa bản ve đó nhưng làm ở trên layout1 thi đau mắt quá nó sáng quá. Bác nao có cách chuyển về model ko giúp em với? Thanks!

Nếu bạn không muốn đau mắt thì chọn màu khác cho layout.Options>color>layout>black.

Nếu bạn muốn chuyển sang model cho quen thuộc thì bạn phải dùng Autocad 2010 click vào tab layout chọn export to model.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn gửi bản vẽ lên được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

về model chỉ có 1 số hình thui, vì hình đấy chắc là vẽ từ model sau đó chuyển sang layout và vẽ tiếp ở layout.còn hình vẽ ở layout thì về model lại không có. bạn nhìn kĩ sẽ là như thế.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
về model chỉ có 1 số hình thui, vì hình đấy chắc là vẽ từ model sau đó chuyển sang layout và vẽ tiếp ở layout.còn hình vẽ ở layout thì về model lại không có. bạn nhìn kĩ sẽ là như thế.

Bạn làm thế này nhé:

1/ Để khỏi chói mắt khi làm việc bên Layout bạn gõ Alt T N sau đó bấm Tag : Display bấm nút Color -> chọn Sheet/Layout màu đen -> bỏ dấu duyệt tại Display paper background là OK

2/ Để kiểm tra bên Layout có vẽ trên giấy vẽ ko bạn quét chọn hết nếu đối tượng nào hiện node xanh là hiện hành tại Layout.

3/ Các Viewport trong bản vẽ bạn được tạo ra trên lớp "Khong in_thuong" , lớp nay được tắt lớp và chọn ko in ra máy in; ngoài ra các viewport này đã được khóa sau khi bố trí đúng tỷ lệ;

bạn có thể bật lớp này lên để tiện hiệu chỉnh; bạn nên thực tập thoải mái, đừng ngại sai có sai thì undo và svae as file thành 1 file để học tập

Theo mình bản vẽ này được vẽ rất tốt bạn nên học theo cách này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo