Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hihi.hehe

Chỉnh Sửa Một Loạt Att Block!

Các bài được khuyến nghị

hihi.hehe    3

Bản vẽ của mình có rất nhiều các att block, bây giờ mình muốn thêm các tiền tố vào các giá trị trong các att block này thì phải chọn từng block, rất mất thời gian, không biết các anh em trên diễn đàn có lisp hay mẹo gì để chỉnh sửa một loạt các att block này không ạ!

Đây là hình vẽ cụ thể của mình.

Bây giờ mình muốn thêm các tiền tố như cái block số 3 vào cái 4 và 5 mà không cần chọn từng cái, hoặc có thể chỉnh sửa trực tiếp trên att gốc để khi mình xuất ra có thể như thằng số 3 luôn. Mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ ạ.148140_att_edit.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tue_NV    3.841

Bản vẽ của mình có rất nhiều các att block, bây giờ mình muốn thêm các tiền tố vào các giá trị trong các att block này thì phải chọn từng block, rất mất thời gian, không biết các anh em trên diễn đàn có lisp hay mẹo gì để chỉnh sửa một loạt các att block này không ạ!

Bây giờ mình muốn thêm các tiền tố như cái block số 3 vào cái 4 và 5 mà không cần chọn từng cái, hoặc có thể chỉnh sửa trực tiếp trên att gốc để khi mình xuất ra có thể như thằng số 3 luôn. Mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ ạ.148140_att_edit.png

Chaò bạn!

Bạn có thể sử dụng Lệnh Attout -> Xuất Att sang file txt -> Dùng hàm Excel để xử lý file txt (thêm tiền tố)

-> Dùng lệnh Attin để update file txt (đã thêm tiền tố cho Att) vào bản vẽ CAD

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pphung183    425

Việc lạm dụng Lisp quá cũng không nên bạn ạ :) . "Trăm hay không bằng tay quen" :D . Nếu bạn tận dụng hết các lệnh của Cad thì tự khắc bạn sẽ giỏi :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hihi.hehe    3

Chaò bạn!

Bạn có thể sử dụng Lệnh Attout -> Xuất Att sang file txt -> Dùng hàm Excel để xử lý file txt (thêm tiền tố)

-> Dùng lệnh Attin để update file txt (đã thêm tiền tố cho Att) vào bản vẽ CAD

thank bạn. mình làm được rồi. Thế có cách nào có thể thêm trực tiếp vào block gốc, để khi mình xuất thì ra được các tiền tố như ý muốn luôn không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo