Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
c0ntructi0n

Bản Vẽ Quá Nặng, Các Cao Thủ Giúp Mình Với

Các bài được khuyến nghị

c0ntructi0n    3

Các cao thủ giúp mình vơi, mình đã PU, overkill, audit dùng hết cách rồi mà bản vẽ vẫn nặng quá, tới 23 MB!

Đây là bản vẽ thi công, chi tiết thép tối ưu, sẵn tiện có góp ý gì mình sẽ tiếp thu luôn, cám ơn các bạn

File đính kèm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
c0ntructi0n    3

:D :D :D

Xóa bỏ OLE --> hết nặng.

http://www.cadviet.com/upfiles/5/110802_nha_da_nang_8m28m32tangv2_1.dwg

Đúng là bỏ OLE hết nặng thật luôn nhưng nó bị lỗi font chữ bạn ah, xem có khác phục được lỗi font không nha bạn, cám ơn149122_ban_ve_nang.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
vinhxtkt    0

Cái này nặng là do mấy cái sơ đồ cắt thép ( hình như bạn làm - exel rồi copy qua). Bên acad nó nhận như các file ảnh nên sẽ cho ra dung lượng lớn. Cái này postay thôi, đó là do cách vẽ của bạn mà tạo ra file như vậy nên ko xử lý dc. Muốn file nhẹ đi khi bạn xóa đi các đối tượng copy từ exel sang.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sgcq    701

Đúng là bỏ OLE hết nặng thật luôn nhưng nó bị lỗi font chữ bạn ah, xem có khác phục được lỗi font không nha bạn, cám ơn149122_ban_ve_nang.jpg

Lỗi này 2 lúa không phấn đấu để xem đó như là một lỗi quan trọng. 

Vấn đề nằm ở sự dũng cảm của bạn. (Tất nhiên, 2 lúa không đòi hỏi hay thuyết phục rằng bạn phải có tố chất này thì mói xử lý được vấn đề như hình chup)

2 lúa tiến hành đổi font txt.shx thành vni-* thì mọi chuyện lại ok, bạn xem demo:

làm sao xóa bỏ được OLE hả bạn?

Bạn thử ctrl+a, xong nhấn delete.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
c0ntructi0n    3

Vấn đề nằm ở sự dũng cảm của bạn. (Tất nhiên, 2 lúa không đòi hỏi hay thuyết phục rằng bạn phải có tố chất này thì mói xử lý được vấn đề như hình chup)

2 lúa tiến hành đổi font txt.shx thành vni-* thì mọi chuyện lại ok, bạn xem demo:

Mình thấy 2 lúa có rất nhiều tố chất dũng cám, cám ơn bạn đã đem nó ra giúp mọi người

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ths    2

hehe, mình thấy ấn alt+f4 có khi hay hơn đấy ;)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
c0ntructi0n    3

Cái này nặng là do mấy cái sơ đồ cắt thép ( hình như bạn làm - exel rồi copy qua). Bên acad nó nhận như các file ảnh nên sẽ cho ra dung lượng lớn. Cái này postay thôi, đó là do cách vẽ của bạn mà tạo ra file như vậy nên ko xử lý dc. Muốn file nhẹ đi khi bạn xóa đi các đối tượng copy từ exel sang.

Oh đúng là như vậy, mình đã kiểm tra là do may cái ảnh nên nó nặng, cám ơn bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay