Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
hoacomay251086

Em không quay được đối tượng

Các bài được khuyến nghị

Các bác ơi

em chọn ĐT, gõ RO, enter, chọn điểm gốc, chọn điểm ngọn nhưng ĐT em chịu không chịu quay. (KHông biết em có click bật tắt vào cái gì không nữa, em sài cad 2007).Các bác chỉ cho em với a!

À em còn vấn đề nàynữa a: Em dùng con lăn ở chuột để di chuyển bản vẽ nhưng con lăn không có tác dụng (Nhấn con lăn và drag), em đành phải dùng lệnh PAN (Mất thời gian thiệt). Bác nào biết chỉ giúp em với ạ!

Thank các bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác ơi

em chọn ĐT, gõ RO, enter, chọn điểm gốc, chọn điểm ngọn nhưng ĐT em chịu không chịu quay. (KHông biết em có click bật tắt vào cái gì không nữa, em sài cad 2007).Các bác chỉ cho em với a!

À em còn vấn đề nàynữa a: Em dùng con lăn ở chuột để di chuyển bản vẽ nhưng con lăn không có tác dụng (Nhấn con lăn và drag), em đành phải dùng lệnh PAN (Mất thời gian thiệt). Bác nào biết chỉ giúp em với ạ!

Thank các bác nhiều!

* Vấn đề thứ nhất của bạn mình chưa rõ bạn hỏi cái jì.

Nhưng có thể bạn đang xoay các đối tượng thảng đứng hoặc nằm ngang.Với những đối tượng đó bạn không thể chọn điểm xoay thế được.

Để xoay thì đơn giản ban dùng lệnh ro chọn điểm gốc xoay sau đó chọn 1 điểm không thuộc đối tượng đó.

Nếu bạn muốn xoay theo 1 hướng có trước bạn hãy dùng quay tham số.

Command: Ro

Select objects:

Specify base point:

Specify rotation angle or [Reference]:R

Specify the reference angle <0.00>: Specify second point:

* Vấn đề thứ 2:Bạn hãy chỉnh biến bằng lệnh mbuttonpan

chọn Value = 1

Ngoài ra bạn hãy tham khảo thêm 1 số biến khác ở đây:

http://www.cadviet.com/forum/Bien-he-thong...toCAD-t700.html

:(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác ơi

Thank các bác nhiều!

File cad của bác bị lỗi! Bác cài lại là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo