Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyentieu

Lỗi hiển thị và copy từ excel?

Các bài được khuyến nghị

Em đang làm đồ án và có 2 thắc mắc nhỏ như sau, mong các ACE trên diễn đàn chỉ giáo:

1/ Tại sao khi copy từ chương trình Mathtype qua cad và lưu lại thì nó hiện lên lỗi như sau (có file đính kèm)

File: here

2/ Em dùng 1 bảng tính excel có Macro, sau khi tính toán e copy dữ liệu sang cad để dễ xử lý thì cad ko cho copy sang??

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không hiểu ý của bạn , cách làm của mình:

1- Trên bản Excel: > bôi đen đoạn văn bản > Chuột phải >chọn copy.

Mở CAD sẽ có 2 lựa chọn:

1- Nếu gõ lệnh T (Mtext) > thao tác như khi ta đánh dòng văn bản > Click chuột phải vào bảng Text Formatting > Pate > sẽ được các dòng chữ ở phần trên của ảnh

2- Nếu không gõ lệnh T > click một điểm bất kỳ trên màn hình > Paste >sẽ được hình dưới của ảnh

Không biết bạn có rơi vào trường hợp 2 không? Bạn thử gõ lệnh T rồi paste vào bảng Text Formatting xem ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em đang làm đồ án và có 2 thắc mắc nhỏ như sau, mong các ACE trên diễn đàn chỉ giáo:

1/ Tại sao khi copy từ chương trình Mathtype qua cad và lưu lại thì nó hiện lên lỗi như sau (có file đính kèm)

File: here

2/ Em dùng 1 bảng tính excel có Macro, sau khi tính toán e copy dữ liệu sang cad để dễ xử lý thì cad ko cho copy sang??

Thanks

Chào bạn,mình xin trả lời 2 ý của bạn:

1-Trong Cad cũng gõ được những công thức đó,bạn ko cần phải làm trên Word xong paste vào Cad.

2-Trong Excel bạn thử vào Tools/Marco/Security/Medium ...xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo