Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
tranlaogia

lỗi truy bắt điểm

Các bài được khuyến nghị

tranlaogia    16

chào cả nhà. có 1 số lệnh mà trước khi vẽ em đã định dạng truy bắt điểm và đã bật <Osnap on> rồi mà khi vẽ thì phải bật f3 lại thì mới truy bắt điểm được, Bác nào có cách gì khắc phục kô giúp em với. cám ơn các bác nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nemo2004    100
chào cả nhà. có 1 số lệnh mà trước khi vẽ em đã định dạng truy bắt điểm và đã bật <Osnap on> rồi mà khi vẽ thì phải bật f3 lại thì mới truy bắt điểm được, Bác nào có cách gì khắc phục kô giúp em với. cám ơn các bác nhé

Chắc bạn bì tình hình là khi sử dụng một lệnh xong thì không truy bắt điểm được vì trong bảng Drafting setting không có các chế độ truy bắt điểm.

Các lệnh bị lỗi như vậy thường được viết bằng autolisp.Mình không biết cách để sửa lỗi này do không rành lắm về phần viết lisp bạn có thể nhờ các bác cao thủ về mảng này giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
havanvu38    95
Chắc bạn bì tình hình là khi sử dụng một lệnh xong thì không truy bắt điểm được vì trong bảng Drafting setting không có các chế độ truy bắt điểm.

Các lệnh bị lỗi như vậy thường được viết bằng autolisp.Mình không biết cách để sửa lỗi này do không rành lắm về phần viết lisp bạn có thể nhờ các bác cao thủ về mảng này giúp.

Theo mình không cần dùng lisp, vì mình đã từng gặp lỗi như trên, cách nhanh gọn là cài lại CAD, dùng cho đã.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo