Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhtam_1990

Thắc Mắc Chiều Cao Chữ Trong Layout Về 1 Chiều Cao Voi Các Tỷ Lệ Khung Mv

Các bài được khuyến nghị

Mình có thắc mắc 1 vấn đề mong các bạn chỉ giúp, bản vẽ mình vẽ bên mode với tỷ lệ 1/1 và dim mình lập 1 dimstyle là 1/1 và dim ghi chú tất trên mode  luôn, nhưng khi mình sét qua layout về nhiều tỷ lệ thì kích thuớc và chữ mỗi khung MV chiều cao chữ với  kích thuớc mỗi khung 1 kiểu ko thống nhất chung -> có cách nào chỉnh sửa tất cả khung mv bên layout về 1 chiều cao chữ như bên mode ko mong các bạn giúp mình….. thank ae

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Có đấy bạn ạ, với trường hợp của bạn có thể dùng kênh Annotative trong mục Misc của bảng Properties. bạn đặt thêm các hiển thị cho tỷ lệ khác nhau cho kênh này, để khi bản dùng vào các khung MV có tỷ lệ khác nhau nó vẫn hiện đúng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

giả sử nhé, Ctrl 1 để hiện bảng Properties lên, chọn phần dim, rồi đến tab Misc ->> Annotative chọn thành tyes, nó sẽ hiện lên một cái bảng bạn add thêm các kiểu tỷ lệ mà bạn cần hiển thị trong phần khung MV, như là 1:50, 1:60, 1:20... thì khi bạn dùng MV để view phần vẽ đó các dim này sẽ tự nhân theo tỷ lệ và hiện thị chiều cao text như nhau....đại loại thế.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo